Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế nội thất

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm kiến trúc của bạn' được đăng bởi shiro, 13/1/13.

Lượt xem: 21,191

1. shiro Mới đăng kí

các bạn nhận xét dùm tớ nhé

...
    MrOdd, Aquarius, DemiCat DA4 người khác thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

3D,SU, ... Mình Dân ngoại đạo. chưa có thời gian tìm hiểu cái này. nhưng so sánh với các sản phẩm mình đã thấy thì mình thấy bạn làm chưa đc tốt lắm về V.Ray .
    gosumy thích bài viết này
  3. mrlee6891

mrlee6891 Thành viên cấp 1

Ảnh phim bị ngược
  4. shiro

shiro Mới đăng kí

^^ mình quên để ý nên làm cái ảnh phim bị ngược rồi
  5. siêu nhân lội nước

siêu nhân lội nước Thành viên cấp 1

6. Yu Tsai

Yu Tsai Mới đăng kí

1 số đồ vật còn bị "hổng chân" đó bạn, align chưa kĩ ^^ mìh bị lỗi zầy suốt ;))
  7. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Cái tấm thảm vắt bên thành bồn tắm nhìn "điêu" trông thấy :).

Tấm cuối cùng sai nhiều chỗ.
  8. Pandore

Pandore Thành viên cấp 1

pic nào cũng bị cháy sáng hết, ánh sáng bị noise nhiều, tăng subvides ánh sáng lên chút, nếu xài 3ds max thì subvides đèn nên để trên 26, đèn cũng đặt chưa hợp lý, còn lỗi ánh sáng khá nhiều, ren ảnh cỡ này nên cho lên Medium hoặc High để nó sử lý hết lỗi.
    Khăn tắm với cái gương pic 1 có vấn đề, khăn tắm bị bay, cái gương phản chiếu cái cánh cửa, phía sau cánh cửa trắng trơn ah, bạn nên ghép gì đó hoặc đặt trong môi trường HDRI để ánh sáng với hậu cảnh tốt hơn.
    Bạn dựng riêng từng không gian ren riêng, nên mấy cái phần dính không gian khác đen thui ah với không có gì hết, ko hay lắm.
    Thiết kế còn nhiều cái không hợp lý, nói chung còn cần sửa nhiều.
    Thành Lộc, DemiCat DAJason B thích bài viết này.
  9. style_devil3290

style_devil3290 Mới đăng kí

cái khăn ở tấm 1 nhìn nó lạ nhỉ ^^!.....tấm 3 cái rèm cửa hình như bị hư poly nên nó bị đen đen kìa ^^!
  10. trews92

trews92 Mới đăng kí

pic 1 la cái khăn, pic 3 la chổ cái gối trên ghế bị dính vô tường hay sao đó, thấy đường đen đen
  11. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

nói chung là bị hỏng chân nhiều :D
    pic 1 lavabo gắn lên vách gỗ hơi kì he :D
    tường sàn vệ sinh không rõ vật liệu
    vệ sinh nhiều đèn không có tác dụng gì @@
    píc 2 thiếu 2 cái đèn tường kìa :D
    cửa vệ sinh cửa gỗ trong khi cửa phòng ngủ và phòng khách cửa kim loại .
    bố trí phòng khách còn đơn điệu quá.
    chỗ bức trang và kiếng nên thay bằng tủ tường trang trí chai lọ gì đó hay 1 bức tranh nhỏ.
    cái trần phòng khách có 1 mãng lớn lõm xuống vô tình tạo ra sự phân chia không gian và vô hình tạo áp lực đối với người ngồi dưới... nên để nó không quá dày.
    tấm cuối bộ ghế theo phong cách châu âu nên thêm vào 1 tấm thảm chân để đủ bộ nào, còn cả đèn bàn hoặc đồ trang trí khác nữa.
    Jason B thích bài viết này
  12. hacanmc

hacanmc Thành viên cấp 1

uây đẹp thế
  13. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Mặc dù mình là dân ngoại đạo nhưng có thể thấy bạn mắc khá nhiều lỗi về ánh sáng, về chất liệu, về cách bài trí, sắp xếp đồ đạc và đặc biệt nhiều lỗi về logic :-s
  14. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Vẫn còn 1 số lỗi ( về kĩ thuật 3Ds Max thì mấy bạn ở trên nói hết rồi ) nhưng theo mình thấy về tổng quan phòng ngủ và phòng khách khá đẹp :-bd
    @Pandore: ánh sáng từ bên ngoài không nhiều vì đa số là phòng kín nên mình thấy không cần thiết phải dùng đến HDRI.
  15. kencantho

kencantho Thành viên cấp 1

Bồn tắm có cái gáo múc nước nhìn như giá canh thế nhỉ :-B
  16. minhtu2905

minhtu2905 Mới đăng kí

cho mình hỏi cách hay nguồn có thể học thiết kế nội thất online thế này! cảm ơn bạn!
  17. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

Mình không biết bạn có theo thiết kế chuyên nghiệp không, nếu bạn đi theo con đường đó thì nên học cách bố trí nội thất cho hợp lý trước rồi mới đến ánh sáng. Việc bạn bố trí nội thất còn rất nhiều lỗi, cần cố gắng hơn nhé
  18. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

e đang học 3ds max và như thế này là quá bá rồi đấy a
  19. mrlee6891

mrlee6891 Thành viên cấp 1

tranh treo tượng bị ngược!
  20. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

sydoanads bạn ơi cho mình xin thiết kế nội thất chung cư Royal City với
    Có bản vẽ CAD nữa thì ngon
    Cảm ơn nhé
    Inbox thì tốt