Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế thế này thì In thế nào anh em ơi

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi bbmt268, 3/12/14.

Lượt xem: 4,076

1. bbmt268 Mới đăng kí

Anh em cho mình hỏi thiết kế thế này thì mình có tự In bằng máy in văn phòng được không. phần mềm Adobe Illustrator cs5.

...
  2. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Nếu size A4 và ko cần số lượng lớn thì hoàn toàn có thể đc.
    bbmt268 thích bài viết này
  3. bbmt268

bbmt268 Mới đăng kí

Làm như thế nào bạn ơi. lệnh In ra sao giúp mình với
  4. yoyoken

yoyoken Thành viên cấp 2

đây chắc là size A4 mà trang đôi thì là khi in phải A3 mới được nhỉ. vẫn có thể tự in được. nhưng chắc bạn phải bình phim rồi gửi cho họ in. bình xong cũng có thể xuất pdf cho họ nếu như ko có ai biết về AI
    bbmt268 thích bài viết này
  5. bbmt268

bbmt268 Mới đăng kí

bình phim là như nào vậy. có ai hướng dẫn giúp mình chi tiết đc hok :(
  6. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Nếu khó quá thì cứ xuất từng tờ ra file jpeg rồi in
  7. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Bình là việc bạn sắp xếp file thiết kế của bạn trên 1 file (mình thường làm bằng AI để bình, ngoài ra còn có Indesign,Corel,....) với kích thước đúng với khổ giấy.
    Vd file thiết kế của bạn là A4, và bạn muốn làm gấp đôi thì bạn sắp xếp file đó lên 1 file kích thước của a3 và sau đó bạn save lại với chuẩn pdf là dễ dàng nhất rồi sau đó mở pdf lên và đưa khổ a3 vào máy in rồi cho lệnh in ... đại khái là vậy cho bạn dễ hiểu :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/1/15
  8. HSP

HSP Thành viên cấp 4

người ta còn ko biết file này gấp sao mà mấy bác bảo bình rồi out flim sao mà làm,
    xuất lẻ từng trang ra PDF " menu file -> save as , chọn type là PDF và lưu ý khung nhỏ ở dưới ( range đánh 1 cho trang 1 , 2 cho trang 2 cứ thế làm đến hết "
    bạn đem ra mấy chỗ in bự bự họ sẽ bao thành phẩm cho bạn từ a đến á :*
  9. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

vote đem ra nhà in, chứ ko biết bình ngồi mò mệt ku, ko phải tự nhiên mà nó có nguyên môn học bình phim xuất phim chế bản điện tử đâu ;))
  10. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

trời ơi, chủ thới hỏi đơn giản thôi mà . Giờ mình sẽ chỉ cách bạn in ra từng tờ khổ giấy A4, mà bạn mún gộp hết vào 1 khổ giấy A4 cũng OKE .
    + Điều đầu tiền là máy tính của bạn phải kết nối với máy in hoặc cái gì đó in ra được khổ giấy A4
    + Trên màn hình AI bạn gom phần nào bạn muốn in hoặc tất cả vào 1 cái Artboard duy nhất rồi bấm Ctrl +P.. trong cửa sổ hiện ra, ở hàng Printer ( thứ 2 từ trên xuống ) bạn chọn máy in mà bạn muốn in . Ở phần Media Size , bạn chọn khổ A4 . Ở phần Orientation bạn chọn Auto Rotate hoặc chọn vào 4 cái ô bên cạnh để XOAY THEO CÁCH CỦA BẠN . Cuối cùng phần Scaling bạn chọn FIT TO PAGE . Rồi bấm PRINT là chỉ việc chờ sản phẩm .
    + Muốn in phần khác bạn tiếp tục gom phần muốn in vào 1 cái Artboard duy nhất rồi làm lại theo trình tự .
    Cứ như thế.... Do trang up ảnh của 4r bị hư nên mình ko post hình được . Bạn chịu khó nhé . Hi vọng chữa cháy kịp thời...
    Còn 1 cách nữa nếu như bạn làm theo cách trên ko được . Bạn có thể xuất ra file PDF rồi mở file đó bằng phần mềm PDF . Trong giao diện PDF cũng có phần in và cách thực hiện cũng y chang mình đã nói . Mình thường xuyên làm vậy...
  11. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Người ta hỏi in sao mà mấy bạn cứ bình bình....biết bình thì người ta đã in được rồi
    Thớt gửi file qua mình xuất thành PDF cho
    Email: thanhtrungit2310@gmail.com
  12. vtdtrang

vtdtrang Banned

in khổ giấy lớn
  13. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

- Quan trọng là bạn làm trên khổ giấy bao nhiêu và bạn muốn gấp như thế nào mới được?
  14. qwertrin

qwertrin Thành viên cấp 1

xuất ra A4 và đưa vào Indesign
  15. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

nếu là khổ a4 thì ok. vì máy in văn phòng thường là khổ a4.
    in trên file in cũng được mà pdf cũng được. Cirl + p in bình thường
    còn bạn in khổ A - 0 thì chắc k được đâu ^^
    Firefly189 thích bài viết này
  16. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

Nhìn giao diện cs5 khó chịu nhỉ các bác. dùng cs6 mầu nó bắt mắt hơn ^^.
  17. Liêu Thùy

Liêu Thùy Thành viên cấp 1

Shift + O lại từng trang theo thứ tự rồi xuất PDF là in được thôi mà

Ủng hộ diễn đàn