Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế theo lưới Bootstrap - làm ơn giúp mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Quantum_P, 17/2/16.

Lượt xem: 2,060

1. Quantum_P Mới đăng kí

Chào mọi người ! Mình là newbie , hiện làm thiết kế web . Mình có 1 rắc rối trong công việc muốn được học hỏi kinh nghiệm từ mọi người như sau : Trước giờ mình vẫn thiết kế website theo lưới bootstrap có width cao nhất là 1170px có 12 columns . Khi xem trên các laptop hay màn hình thông thường thì ok nhưng khi xem trên các thiết bị có độ phân giải cao như Macbook pro có màn hình Retina 2880px , các icon , hình ảnh bị vỡ nét . Vậy giải pháp là mình phải tk theo lưới có width là 2880px để có thể xem tốt trên Macbook , còn trên các thiết bị nhỏ hơn thì scale lại , hay còn cách nào khác không ? ( Tìm trên google chỉ có grid 1170 là max rồi ) Ai biết làm ơn chỉ giúp mình với . Thanks nhiều lắm !

...
    Hảo Hảo thích bài viết này
  2. tranngoclam1909

tranngoclam1909 Thành viên cấp 1

Theo mình thì mấy icon thì cứ chuyển sang dạng font chữ. Còn những cái còn lại nếu bạn sợ nhỏ thì sau khi chia ô lưới xong thay đổi kích thước tăng gấp đôi là ok :)
  3. caodangtoi

caodangtoi Thành viên cấp 1

Bạn dùng "Font-Awesome" để làm icon là ok, đầy đủ các loại icon cho bạn xài nhé
  4. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Lưới Bootstrap không phải là thứ để đo px, nó giúp bạn căn TỈ LỆ của các phần trên trang web. Giống như khi học HTML căn bản ta đã biết đến việc dùng kích thước px và % sẽ tạo ra 2 hiệu quả khác nhau.

Vậy nếu bạn muốn ảnh của bạn chuẩn trên mọi thiết bị thì vấn đề ko phải là bạn dùng bootstrap cớ nào mà vấn đề là layer của bạn có phải là layer vector hay ko? Nếu layer của bạn là layer raster thì đương nhiên sẽ bị vỡ.
    Hakkydororo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn