Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế thời trang, có cần biết vẽ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế thời trang' được đăng bởi lesyhung, 4/5/17.

Lượt xem: 7,250

1. lesyhung Thành viên cấp 1

Thiết kế thời trang, có cần biết vẽ?
    Thật sự đây là câu hỏi mà kể từ khi đi làm đến nay mình vẫn luôn tự hỏi. Và sự muôn hình muôn trạng của thời trang khiến cho mọi thứ trở nên khó trả lời. Trong thời trang bạn vẽ thể hiện ý tưởng, và ý tưởng nhiều hơn là sự thẩm mỹ. Hay đơn giản là bản nháp cho mọi thứ.
    Vậy mình mới phải hỏi lại. Thiết kế thời trang là làm gì?
    Nhiều bạn nghĩ là vẽ, nhiều bạn tìm sách đọc, cữ nghĩ là vẽ. Nhiều bạn tìm tòi cứ nghĩ là ý tưởng. Và kết quả là mình vẫn thấy không đúng. Cảm giác đi tìm chân lý như Phật với Jesu ngày xưa đi tìm nỗi khổ vậy.
    Và cuối cùng mình nghĩ thiết kế thời trang là nghề mà mình lên đây hỏi cho nhanh.

...
  2. Dung_ThienHa

Dung_ThienHa Mới đăng kí

Mình nghĩ một nhà thiết kế tài năng phải biết vẽ và tự tay vẽ ra những sáng tạo của chính mình.
  3. chipmum88

chipmum88 Banned

ý tưởng nhiều hơn là sự thẩm mỹ
  4. thatlungdamenz

thatlungdamenz Mới đăng kí

Theo quan điểm của mình thì là có nhé

Ủng hộ diễn đàn