Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thợ photoshop cho Studio ảnh cưới cần biết những gì ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi KressFrizion, 1/1/13.

Lượt xem: 53,833

1. caytb

caytb Thành viên cấp 1

Ngồi hóng các kinh nghiệm từ những người trải nghiệm và kinh nghiệm :D
  2. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

đã add friend . wait for accepting..................... !
  3. HaiMien

HaiMien Thành viên cấp 1

buồn cái là studio nào cũng đòi kinh nghiệm, mà ko ai cho làm lấy đâu kinh nghiệm :'(
    binngo.v2 thích bài viết này
  4. Kevin2009

Kevin2009 Thành viên cấp 1

Bạn cài CS6 phần Br hay bị lổi này...
    Hình thì mình tự chụp về tự làm layout,nhiều khi bận quá thì mình gữi cho thợ bên ngoài làm,thường là người quen và đã design cho mình xem vừa ý rồi.
    Mình chủ yếu dùng Lightroom để retouch ảnh sau đó xuất file qua ID hay AI để làm...Thường thì mình layout trước sau đó mới retouch.
    Thân!
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/5/14
  5. motnuacuatoi

motnuacuatoi Thành viên cấp 1

Oánh dấu theo dõi. Nhờ các cao thủ chuyên studio giúp.
    NGOCHAIANHDANG thích bài viết này
  6. những lời góp ý thất hay .Dành cho những ai mới chập chững bước vào nghề ,ai cũng đã tửng trải qua một thời như vậy mà ...:)
  7. Thuy Oanh

Thuy Oanh Thành viên cấp 2

8. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Về ngành này thì:
    khi Xuất file in ấn là quang trọng nhất. Cho dù các bạn có lên layuot đẹp tới đâu khi xuất ra màu sai thì vẩn đền nguyên cuốn.
    layuot: khi làm khách hàng sẻ kiểm lại. niếu khách hàng ko thích thì yêu cầu đổi lại( nhưng học và nhìn nhiều vào) khi làm thì bạn nhìn vào màu áo và thế. VD: cùng màu áo cùng 1 cảnh nhung khác tư thế (ngồi , nằm , đứng , chỉ ,....)
    còn về phần Rt thì làm bằng tay + phần mền cho nó nhanh ( không làm biến dạng. nhất là khuôn mặt, ko bóp mặt. để ý yêu cầu khách hàng)
    NGOCHAIANHDANGkethichfim thích bài viết này.
  9. thanhiep01

Màu: khi làm thì bạn phải test bên lab loại máy in lớn nhỏ sẻ có màu sắc khác nhau, loại giấy khác nhau sẻ có màu khác nhau.
    về máy chụp ảnh sẻ có 2 loại NEF và RAW khi chuyển về JPG thì phải sử dung phần mền chuyên cho loại máy đó
    tùy từng nơi khách hàng thich tone màu gì mình sẻ chỉnh màu đó, Trắng Hồng, Vàng Cam ,vàng...
    kethichfim thích bài viết này
  10. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Ảnh thẻ, ảnh cưới , ảnh phục chế , ảnh dã ngoại , ảnh hội nghị , ảnh cưới . hết
  11. thanhiep01

icbm123 bạn có đoc câu hỏi ko mà tra lời linh tinh vậy
  12. Lê Kim Tùng

Lê Kim Tùng Thành viên cấp 1

lót mông hóng cao nhân truyền dạy
  13. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

trong in ấn thì lệch màu ích nhiều gì cũng có ! sao khi rt và layout xong chuyển qua CMYK xem thử độ lệch

ngồi hóng tiếp ! em vẫn muốn thử sức ở dàn layout
  14. DuyNomi2102

DuyNomi2102 Mới đăng kí

Mình cũng giống bạn nè. Đang học ở 1 studio ở 3/2 nè
  15. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

xin theo bác chủ thớt học nghề :3 :like:
  16. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

bố cục lên layout dàn trang album là quan trọng nhất nhé bạn,
    thứ nhì đến retouch ( làm da, chỉnh dáng, xóa rác,...)
    còn blend màu thì nhiều chỗ định hướng style riêng mới vào ng ta ko cho lên màu đâu nhé. làm 1 time sau rành mới đc lên tone màu của họ.
    còn in ấn thì khi vào làm khắc biết, vì máy trong studio chỉnh màu theo lab xuất của họ nên ko quan tâm nhiều.
    thân !
  17. huyen.soya

huyen.soya Thành viên cấp 1

nghe góp ý của các a các chị ,cũng thêm được chút kinh nghiệm cho những người mới vào nghề như em.8->cảm ơn
  18. cafedang0890

cafedang0890 Mới đăng kí

up up up...
    ngồi hóng cao nhân
  19. Quaydslr

Quaydslr Mới đăng kí

bạn xin vào học nghề để có kinh nghiệm nhiều hơn
  20. Designer.GiaHuy

Designer.GiaHuy Thành viên cấp 1

Em cũng đang quan tâm vấn đề này. E mới học nghề pts album cưới xong nhưng chưa đi làm. Có ace nào ở tphcm ko? Rất vui dc làm quen và học hỏi kinh nghiệm từ các ace. Có thể học chung tại nhà để chỉ dẩn cho dễ

Ủng hộ diễn đàn