Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thời kỳ hậu sáng tạo

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi uiliver, 23/4/16.

Lượt xem: 1,368

1. uiliver Thành viên cấp 2

Đã hơn 2 tháng rồi, làm freelancer mà ko đụng vào phần mềm thiết kế nào. Ngày này qua ngày nọ chỉ biết đọc báo, onl xem phim các thứ rồi lại vào đánh LOL từ sáng tới chiều, tới phòng tập đẩy tạ vài cái rồi tối lại đi ăn uống với gấu, cuối ngày đi ngủ và hôm sau cứ thế lặp lại trong suốt khoảng thời gian này.
    Ko biết vì sao, cũng chẳng muốn tìm hiểu nguyên nhân. Cách vài ba ngày vào mail thì thấy có người giao việc nhưng để đó chả thèm đọc, gọi điện tới mình nghe máy cũng nói bận rồi.
    Gấu nó bảo đi kiếm việc ở cty nào đó chứ làm freelancer ko có tương lai, rồi còn về ra mắt gia đình nữa, hỏi làm chỗ nào còn biết đường mà nói. Uh ok thế là vào làm thiết kế ở 1 cty công nghệ phần mềm, làm đc 1 tuần thấy nản quá cũng xin nghỉ
    Thật sự ko muốn tình trạng này tiếp diễn nhưng cứ ngồi vào máy tính là lại muốn chây ỳ ra ko thích làm việc.
    Điều mình nghĩ hiện giờ là chẳng còn chút đam mê nào ở lĩnh vực này nữa, nhưng cứ mơ hồ về suy nghĩ này, nó ko rõ ràng chút nào.
    Có cao nhân designer nào ở đây từng trải qua thời kỳ này ko? Cùng chia sẻ và tìm cách giải quyết nào!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/4/16
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. bdesign

bdesign Banned

Kha kha! Chán làm mà vẫn còn tiền thì đi phượt đi thôi. Đi vài tháng 1 năm rồi lại về làm, lại có hứng thôi.
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nói bạn đừng buồn chứ, bản thân bạn không thật sư siêng năng rồi làm sao có nhã hứng mà làm. Tương lai của bạn đang nằm trong đôi bàn tay bạn, hãy dành một ngày mà suy nghĩ cho mai sau. Mình nghĩ có một điều khiến bạn lười là do con nhà khá giả chăng? Tiền bạc đầy đủ nên không cần làm việc? Nếu vậy thì càng suy ngẩm hơn, người đời thường nói "ăn không làm thì núi cũng phải lở".
  4. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Ở nhà ba má nuôi :)):)):))
  5. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Thực ra mình cũng đang trong tình trạng giống như thớt. Cảm giác rất khó chịu. Mình vừa ở Đà Nẵng ra HN để set up một studio nho nhỏ. Hình như do thay đổi môi trường làm việc đột ngột ( trước đây làm freelancer) và cảm giác nhớ nhà, nhớ vợ con nên chẳng thể nào tập trung vào công việc. Suốt ngày chỉ nghĩ làm sao cho mau đến ngày về lại nhà.

Cảm hứng sáng tạo đi đâu cả...
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

ChestnutVN nhớ thằng chồng thì nói mịa đi, cần gì giấu giới tính chứ :))=))
    ChestnutVN thích bài viết này
  7. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

ChestnutVN bác để vợ ở nhà cho hàng xóm chăm à :">
    ChestnutVN thích bài viết này
  8. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Khổ vãi. Khởi nghiệp mà phải xa gia đình nên éo muốn làm nữa mấy bác à :v.
  9. Đình Được

Đình Được Thành viên cấp 1

giống mình vậy. Trước nhiều ý tưởng giờ lên máy tính toàn nghĩ về game , cố gắng vào vẽ vẽ tý sau lại chán. Làm thế nào bây giờ mọi người :(
  10. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

Thứ nhất:
    Thớt nên bỏ tập tạ vì:(vì cái này mjh đã từng)[]==[]
    - khi body của bạn đã đô lên rồi thì khi đó bạn nhìn người bình thường sẽ có cảm giác xem thường, có cảm giác họ tầm thường và ko tiêu chuẩn như bạn.
    - Khi body sụt giảm đi 1 tý thôi là bạn cảm thấy lo lắng, bắt đầu lười biếng, ăn nhiều(tốn kém), và chỉ chăm tập để giữ nguyên hiện trạng. từ đó sinh ra axít lười :)), nhiều bác body thì chuẩn lắm, nhưng vậy thôi chứ lười bỏ bà ko ak.
    Thứ 2:
    -
    cuộc sống của bạn quá no đủ nên bạn sinh ra lười biếng (Hãy học cách để khổ hơn) :))
    Thứ 3:
    - Lối sống và tâm lý của bạn theo chủ nghĩa tư bản, tư tưởng tự do ( Hãy nhét vào đầu bạn tư tưởng cộng sản rồi bạn sẽ như dân Bắc Kỳ bẩn thỉu và keo kẹt):-?
    Thứ 4:
    -
    Không ăn bám và Bỏ Game ( để là một người đàn ông thực thụ)
    Thứ 5:
    - Nên theo một sở thích lành mạnh nào đó như đá bóng, đá cầu, võ thuật...
    5 lý do trên sẽ khiến bạn sẽ yêu đời trở lại:D:D

Ủng hộ diễn đàn