Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thời này đi xe máy "cùi bắp" ra ngoài đường là sẽ bị xã hội coi thường

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 5/12/13.

Lượt xem: 9,809

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Chẳng hiểu vì sao có nhiều bạn nữ cứ nhìn chằm chằm vào chiếc xe mà 1 thằng đàn ông cưỡi rồi trầm trồ chỉ trỏ:

- Ồ, bồ con A nó đi chiếc Air…
    - Sao bằng con B, bồ nó cưỡi SH kia kìa..
    - Con C vừa có thằng người yêu chạy chiếc Vespa đấy...

Còn mấy bạn nữ có người yêu kể trên thì vênh mặt lên, cứ như là bắt được vàng nên ai cũng phải ngước nhìn vậy.

Hồi trước mình có quen 1 anh chạy Nouvo. Cách đây 7 năm thì được coi như là giới thượng lưu. Lúc đấy trong đầu mình chả hình thành nổi xe gì, chỉ phân biệt được xe ga với xe số, mãi đến khi gặp lũ bạn "Trời, vớ phải anh đại gia nào ngon thế, chạy Nouvo luôn" thì mình mới hiểu ra, chiếc xe có tầm quan trọng với mặt tiền đến mức nào.

Xe máy có tầm quan trọng với tình cảm người với người vậy sao?

Rồi sau này vào Sài Gòn chơi, người yêu mình chở mình trên chiếc Dream cà tàng của ba Anh ấy, nhiều khi đi giữa đường thì xe tắt máy. Vào quán cafe sang trọng, nó dắt chiếc xe ấy vào tít trong xó, kiếm mãi mới ra. Mấy hôm sau người yêu mình đèo mình bằng chiếc Attila, lại được chễm chệ nằm ngay hàng đầu. Vậy là mình hiểu thêm 1 chuyện, chiếc xe có tầm quan trọng với đẳng cấp con người như thế nào.

Đợt trước mình đi Click, gần đây mới đổi sang Air và bắt đầu có dấu hiệu của "ruồi bâu" tới, mới nhận thức được chiếc xe có tầm quan trọng với tình cảm người với người ra sao.

Người ta cứ mải miết đánh giá vì tiền bạc và vẻ sang trọng bên ngoài, nhưng sao không nghĩ, chiếc Wave dù cùi bắp nhưng là tự người ấy mua, chiếc Vespa sang trọng kia lại chỉ là hàng thừa kế từ tài sản của ba mẹ?

Nguồn: Tuanbao24h

...
    Runningman, Gã Lông BôngHẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  2. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

mềnh đi xe đạp nà khỏe chán, chạy ko sợ bắn tốc độ :v
    Thành Lộc, H2O, huy19933 người khác thích bài viết này.
  3. luckypig12345

luckypig12345 Thành viên cấp 2

Cub của em hơn chục năm rồi ấy.
  4. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

Chém cộ bò cho nhanh mà ko sợ con chim bồ câu nữa .
    Còn nếu sợ con chim thì ủi luôn ...kêu con bò ủilà xong xui thôi mà các bác.
    Ko cần lo , Thằng nào nhìn cũng ủi lun cho nó lành.
  5. rubia

rubia Thành viên cấp 3

mấy con Dream Thái nhìn k thời trang mấy ấy vậy mà cũng hơn 25 củ chứ ít gì. :)
    Còn mấy cái Super Cub, 67 thì sau này tha hồ độ xe cổ có kém ai. :)
  6. Min Tk

Min Tk Thành viên cấp 1

con lừa dù được bọc yên cương bằng vàng cũng không thể trở thành 1 con tuấn mã. xe cùi mà tự sắm còn hơn xe xịn mà ngửa tay đi xin
  7. thiennhatgai

thiennhatgai Thành viên cấp 1

Mình ko có xe riêng :( toàn gấu đón mình thôi :v thỉnh thoảng 2 đứa đi bộ thì mình cõng gấu <:-P<:-P<:-P<:-P
  8. cubin

cubin Thành viên cấp 1

Mình đi wave Tàu... nhiều lúc để lung tung mà không lo bị trộm... còn mượn chiếc Novou SX của ông anh đi mấy bữa mà cứ thấp thỏm
  9. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

mình thì mình cứ xe đạp mà tới, ai nói gì thì kệ tía nó, dù sao vẫn là xe của mình, nhà nghèo hk có tiền mua xe. :)
    huy1993 thích bài viết này
  10. nguyenvuHD

Ngô Đức Huynh Bác lại chém .....em đố bác đi xe đạp mà cứ tới đấy .....nhà nghèo có destop vào này mà ko có xe lu chạy à....
  11. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Mình đi hắn bằng oto ấy chứ, ngồi trong oto bọn gái đi đường không nhìn thấy mặt khỏi xì xèo...Em đi xe bus ạ. =))
    Tuy mình không có xe đẹp nhưng ghét kiểu con gái thế -->F.A
    huy1993 thích bài viết này
  12. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Mình và người bạn hẹn nhau ở quán cafe mình đi xe đạp bạn mình đi xe máy, bảo vệ chỉ mình dắt đến chỗ gửi xe, còn bạn mình được bảo vệ dắt xe tới chỗ gửi haha
  13. nguyenvuHD

sanglee Làm cho bố bảo vệ 1 phát liền vì cái tội thấy xe đạp tành mà ko dắt giùm.
  14. Ngô Đức Huynh

mình nói thiệt đấy nguyenvuHD ngoài cái đt vs cái lap ra thì mình chỉ còn mỗi cái xe đạp thôi à... :-<
  15. Poem

Poem Mới đăng kí

Bạn nào đi cup mà chưa có gấu liên lạc mình làm quen cái nhỉ ;))
  16. nguyenvuHD

Cầm Lap- Đt cầm đồ thg tiến kiếm em cùi mà tiến tới thôi bác à ...đi xe đạp nó thông chết .
  17. nguyenvuHD

Poem Mình đi xe cộ bò có được tìm gấu ko vậy bạn
  18. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Cẩn thận trên VDS toàn gay đấy =))
  19. Ngô Đức Huynh

Poem cho mình 1 slot nhá :)
    nguyenvuHD: đi xe đạp hk lo bị trộm ;))
  20. nguyenvuHD

Ngô Đức Huynh Ko lo trộm vậy bác đem xe đạp tành của bác đến gửi tiệm nhôm nhựa xem nó có trộm hay ko bác ...test thử xem ,,

Ủng hộ diễn đàn