Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thông báo nhận bài thi Contest 2nd - Clone Stamp Talent

Chủ đề thuộc danh mục 'Contest - Battle' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 28/10/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 26,729

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Qua khảo sát ý kiến của mọi người thì hôm nay mình quyết định sẽ chính thức ra đề thi về chủ đề xóa ảnh cho các bạn chính thức biết để mau chóng gửi bài dự thi để tránh chủ đề bị nguội lạnh :D

Đây là Contest thứ 2 kể từ khi diễn đàn designer Việt Nam được lập ra, và lần này nó có chủ đề là xóa ảnh (là chủ đề nóng hổi trong mấy ngày qua). Và contest này mình xin được đặt tên là Clone Stamp Talent.

Không nói dài dòng nữa, sau đây mình xin giới thiệu sơ qua về đề thi lần này (bao gồm đề bài, thể lệ dự thi, thời gian thi, cách thức vote và phần thưởng của cuộc thi lần này).

Đề nghị đọc kỹ qua những điều sau trước khi có ý định muốn dự thi nhé!

Đề thi: qua tham khảo ý kiến của các thành viên trên diễn đàn, mình quyết định sẽ đưa 4 bức ảnh để các bạn chọn và dùng nó làm tác phẩm dự thi của mình (lưu ý chỉ chọn duy nhất 1 trọng 4 bức ảnh thôi nhé).

Demo 4 ảnh stock dự thi:
    (Stock dễ nhất)​
    Còn đây là stock khó nhai nhất :)
    Thể lệ dự thi: cuộc thi dành cho tất cả các thành viên của diễn đàn, mỗi người khi muốn tham gia thì chọn ra cho mình 1 stock mà cảm thấy ưng ý nhất và làm, sau đó sẽ gửi tác phẩm của mình làm tới emai event@vietdesigner.net. Ghi rõ ở phần tiêu đề mail là "Dự thi contest 2nd - Clone Stamp Talent", và ghi chính xác nick trên diễn đàn. Các bạn hãy thử tài xóa chi tiết trong ảnh 1 cách thuyết phục nhất, có thể tự do sáng tạo thêm để sao cho tác phẩm của bạn độc đáo nhất, và khác biệt nhất so với những tác phẩm dự thi khác để có cơ hội đạt được số vote nhiều hơn!​
    Lưu ý: khi gửi bài thi qua mail, các bạn nhớ phải gửi 1 file ảnh ở dạng ghép giữa Before & After để dễ dàng so sánh.​
    Thời gian thi:
    + Thời gian gửi bài thi là 1 tuần: kể từ hôm nay là ngày 28/10 đến ngày 4/11, hết ngày 4/11 sẽ không nhận bài thi nữa.​
    + Thời gian bình chọn là 1 tuần: kể từ ngày kết thúc nộp bài là ngày 5/11 và sẽ bình chọn cho đến hết ngày 12/11 sẽ đóng bình chọn.​
    Cách thức bình chọn: mình sẽ tạo ra 1 chủ đề riêng để dự thi và tạo ra bình chọn cho chủ đề đó, chỉ có thành viên trên diễn đàn mới được vote. Tác phẩm được nhiều vote nhất và được đánh giá cao bởi ban giám khảo sẽ chiến thắng. (đảm bảo sẽ công bằng nhất, và chỉ có người giỏi nhất mới là người chiến thắng).​
    Giải thưởng: (giải thưởng nhỏ thôi, chủ yếu là vui :D) người chiến thắng sẽ nhận 1 card điện thoại 100k (do thành viên Amygreen tài trợ), kèm theo 1 bộ stock chất lượng cao do Hổ Báo VietDesigner trao tặng, và đặc biệt là 1 thùng Heineken cho bữa nhậu ở Sài Gòn do thành viên chuot406 tài trợ, còn nếu như không tham gia ăn nhậu được thì có quyền chọn cho mình 1 chiếc áo thun bán trên Apalife.​
    Người chiến thắng còn sẽ được ưu tiên đổi title trên nick diễn đàn thành tên của cuộc thi lần này. Người có số vote nhiều thứ 2 sẽ được nhận 1 thẻ cào điện thoại 20k và 1 thẻ 50k (tổng cộng 70k do xnox1becoi1TranHuuLac tài trợ) khuyến khích, kèm theo sẽ được đổi tên title luôn nhé :D
    Đề thi trước mắt là như thế, mọi thắc mắc góp ý các bạn có thể comment ở dưới (chỉ ý kiến thắc mắc, không spam chém gió linh tinh)​
    Mau mau gửi bài nhé các bạn :D

...
    boyplay, Hưng Trần Văn, Mepo19 người khác thích bài viết này.
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Ôi.............. Event đã diễn ra, mọi người bắt tay vào thôi lào ;))
    gấu nhồi bom thích bài viết này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chỉ được sử dụng Clone stamp thôi hả anh Dư??.Có được sử dụng công cVà có được lấy chi tiết từ ảnh khác ghép vào hay không.??
    À đọc rõ lại thể lệ dự thi rồi :D
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ko ép buộc thì có thể dùng bất kì cái gì, bất kì phần mềm đồ họa nào nhé ;)
    Dung Jinxnox1becoi1 thích bài viết này.
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Thế thì tên cuộc thi nó hơi hơi lạc lạc chút.
  6. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Ôi..đại ca nào giỏi làm mà nhận giải tê..mình non kém ko giám tham gia :( [​IMG]
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Có thể sử dụng bất cứ Công cụ Hoặc Soft Đồ họa nào mà bạn biết !
    - Có thể sử dụng bất cứ "Thủ thuật" hoặc "Tiểu sảo" nào mà bạn có thể Nghĩ ra !
    - Có thể Sáng tạo không giới hạn ...vv !
    ... ... ...
    => I Like It ! ;))>:) ;))
    vietcuong_910, Quyet_Dep_Zainguyễn chí thanh thích bài viết này.
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Không ở VN, thi cũng ko nhận đc giải :"(
  9. Đoilơ ViệtDesigner

:)
  10. dinhbacvip

Kiểu ni mình chỉ có 1 cách là "Xóa trắng ảnh" liệu Admin có chập nhận ảnh kiểu ni ko nhỉ ;))[​IMG]. Chủ đề xóa ảnh mà..nên chắc là chấp nhận chứ hehe
  11. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Thể lệ cuộc thi Hoàn toàn có thể làm như vậy ! Nhưng đoạt giải hay không thì là chuyện khác ! :D
    theodore_tdt thích bài viết này
  12. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chấp nhận nhưng để thắng thì phải đc member vote cơ :))
  13. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Nơi cho các cao thủ chém gió thể hiện mình.... đẳng cấp là ở đây chứ ko phải lời nói.
    Bắt tay vào việc nào các pác, em thì trình chưa cao lắm nên ko biết có nên tham gia hay ko, để xem đã :))
  14. dinhbacvip

Ờ nhỉ quên mất! [​IMG]. thôi cố gắng làm thôi.. Chúc các bác may mắn
  15. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mạng với mẽo
  16. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Cố lên các Bác...>:)>:)>:) thùng Ken đang chờ...8-}8-}
  17. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

anh ơi mà xóa hết hay còn để lại ;?
  18. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Xóa hết người, xe và các thứ xung quanh, nói chung là để lại nhà, đường, cây cối. :D
  19. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Ở tấm 4 xóa người để lại xe pác ơi ^:)^
    Liebestraum thích bài viết này
  20. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

vui quá
Từ khóa:
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn