Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thông báo offline Cần Thơ dành cho thành viên miền Nam thích đi phượt

Chủ đề thuộc danh mục 'Offline - Workshop - Hội thảo của diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 14/4/15.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 17,270

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Chào các bạn, kể từ khi group Facebook chính thức dành cho thành viên Việt Designer khu vực miền Tây thành lập thì có lẽ đây chính là lần offline chính thức đầu tiên, thế nên mình xin tận dụng lần offline này để những ai đam mê đi phượt và du lịch ở TPHCM nói riêng và miền Nam nói chung có dịp cùng nhau giao lưu và kết hợp với thành viên miền Tây một bữa :D

(Vui lòng đọc thật thật kỹ những dòng chữ in màu đỏ)

Thưa các bạn, lần offline này có chút đặc biệt bởi vì nó là sự kết hợp của việc tổ chức offline chính thức ở miền Tây cùng với chuyến đi phượt của thành viên ở TPHCM có dịp cùng nhau gặp gỡ giao lưu, vậy nên mình xin chia topic này thành 2 phần: (ai ở phần nào thì vui lòng đọc thật kỹ càng, tránh đọc qua loa)

Phần 1: dành cho thành viên miền Tây (các bạn ở miền Tây lân cận TP Cần Thơ thì vui lòng đọc kỹ)
    • Thời gian: vào lúc 9h sáng ngày Chủ nhật (19/4/2015) sẽ diễn ra buổi offline (có sự kết hợp của thành viên TPHCM nữa)
    • Địa điểm offline: là quán cafe Green House tại địa chỉ số 39 Nguyễn Văn Cừ, Cồn Khương, Q.Ninh Kiều, TP Cần Thơ.
    • Nội dung offline: là giao lưu làm quen để tiện cùng nhau chia sẻ về các kiến thức đồ họa và nhiếp ảnh.
    • Chi phí: share đều, không phân biệt nam nữ (nên mang theo dư giả một chút xíu để tránh tình trạng phải rút lui sớm :P)
    • Số điện thoại liên lạc: 0907613924 hoặc 01865043741 ( Nguyễn Duy Thái ) 0973 691 686 hoặc 01867 471 943 ( Quách Khải Trung ) nhớ lưu 4 số này nhé, đến quán cafe nếu không biết nhóm ngồi ở đâu thì gọi.
    Sau tăng 1 cafe giao lưu làm quen thì sẽ tùy vào biểu quyết của mọi người để biết tiếp theo làm gì, ăn nhậu, chụp ảnh hay gì gì đó :D

- Các bạn có thể tham gia vào group miền Tây trên Facebook tại đây để tiện làm quen thảo luận:
    => https://www.facebook.com/groups/VietDesignerMienTay/

Tạm thời Phần 1 dành cho thành viên nào ở khu vực miền Tây đơn giản là như thế, ai có thắc mắc gì có thể inbox Facebook mình để hỏi thêm. Bây giờ tiếp tục phần 2 nha :D

Phần 2: dành cho thành viên ở khu vực TPHCM và lân cận muốn đi phượt xuống Cần Thơ (nhớ đọc cho thật kỹ nha, vì từ TPHCM xuống Cần Thơ là hơn 160km, khá là xa xôi nên cần sự nhất quán ngay từ đầu)
    • Phương tiện đi phượt: là xe máy
    • Thời gian đi: xuất phát lúc 2h chiều ngày thứ Bảy (lưu ý là phải có mặt trước 2h chiều nha, 2h là xuất phát không chờ đâu đấy), nghĩa là chúng ta sẽ qua đêm ở Cần Thơ, và đến chiều Chủ Nhật chúng ta sẽ về lại TPHCM.
    • Địa điểm tập trung xuất phát: dự là ở Ngã Tư An Sương (Q12), cái này sẽ thảo luận sau nếu như ai có ý kiến hay hơn.
    • Chi phí: share đều hết, vì đi phượt xa nên mọi người thủ sẵn kha khá phòng hờ rủi ro. Nhưng yên tâm là chi phí sẽ không đắt đỏ đâu vì ta có thổ địa ở Cần Thơ, chỗ ngủ và chỗ ăn ok hết rồi, đặc biệt phòng ngủ giá qua đêm chỉ có 250k mà có thể chứa được 7 người, đặt 2 phòng cho nam và nữ là quá ok (nếu số lượng đi khoảng 7 nam 7 nữ).
    • Nội dung đi phượt: du lịch, phượt miền Tây sông nước, chụp choẹt dành cho ai có mang máy ảnh, và giao lưu offline với thành viên ở miền Tây vào ngày Chủ nhật.
    • Yêu cầu bắt buộc: đúng giờ tuyệt đối, ai trễ giờ thì cho ở nhà (cái này mình xin nói trước để tránh mất lòng), trong suốt đoạn đường đi yêu cầu phải đi thành đoàn và đi phía sau người dẫn đoàn để tránh lạc nhau gây mất thời gian của nhóm. Nên đi cố gắng bám đuôi theo người dẫn đoàn, tránh đi chậm rề rà làm người khác chờ.
    • Đề xuất: mình tính in 1 mớ logo diễn đàn dán ở đuôi xe mỗi người để giúp nhận diện nhau, tránh lạc nhau (cái này sẽ thảo luận sau)
    Điều kiện để tham gia dành cho cả 2 phần: Ai thích thì đi, không phân biệt già trẻ bé lớn, nam nữ hay gay nha!

Okay! Nội dung offline dành cho 2 phần là như thế, ai có bất cứ thắc mắc nào có thể inbox vào Facebook của mình để hỏi thêm nhé, tránh hỏi tại topic này để không bị loãng topic đăng ký! Facebook của mình: http://fb.com/phamhuudu2 (đặc biệt những ai ở TPHCM muốn đi phượt thì tuyệt đối nên add Facebook mình và inbox cho mình biết, để mình đưa vào group phượt thảo luận nha)

Đây là quán cafe Green House, nơi sẽ tổ chức offline vào lúc 9h sáng Chủ Nhật ngày 19/4

Còn đây là bản đồ chi tiết để đến quán cafe tổ chức offline nhé

Và sau đây là form đăng ký offline (ai tham gia vui lòng đăng ký đầy đủ và rõ ràng để nắm số lượng nhé các bạn). Khi đăng ký vui lòng ghi rõ Phần nào nha.

Form đăng ký cho các bạn ở miền Tây (Phần 1)
    Form đăng ký cho các bạn ở TPHCM tham gia phượt (Phần 2)
    OKAY! Nội dung đăng ký offline chỉ đơn giản như thế, mọi thắc mắc các bạn nên inbox hỏi mình thêm tránh nhầm lẫn khi đến ngày offline nhé! Vì đây là buổi offline đầu tiên ở miền Tây và cũng là chuyến phượt khá quy mô, nên hy vọng những ai quyết định tham gia offline, đặc biệt là đăng ký đi phượt Cần Thơ phải thật sự nghiêm túc khi đăng ký đi, đừng vì mọi người phải vì một người nhé các bạn! Hy vọng chuyến đi này sẽ tràn đầy niềm vui và sảng khoái, hạn chế tôi đa các rủi ro nhé :)

...
  2. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Bóc tem

Phần 2
    Họ tên: Ngô Đức Huynh
    Facebook: https://www.facebook.com/huynh.ndd
    Nhà ở đâu: F13 Tân Bình, mình sẽ phọt xuống dưới ngã 4 an Sương và có mặt lúc 2h45 để đón mọi người
    Đi mấy người: 2 người nếu không có gì thay đổi
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/4/15
    Phạm Hữu DưDavid ThAi thích bài viết này.
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Xin mở hàng tiếp theo sau thằng nhóc Ngô Đức Huynh, nó quá nhanh quá nguy hiểm :v

Phần 2
    Họ tên: Phạm Hữu Dư
    Facebook: https://www.facebook.com/phamhuudu2
    Nhà ở đâu: ở gần Suối Tiên, mình sẽ chạy lên ngã tư An Sương trước 3h chiều để tụ họp cùng anh em.
    Đi mấy người: 2 người 1 xe, full rồi nha :D
    David ThAi thích bài viết này
  4. David ThAi

David ThAi Mới đăng kí

Phần 1
    Họ tên: Nguyễn Duy Thái
    Facebook: facebook.com/duythai.nguyen.169
    Đi mấy người: 1 người 1 xe :P
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  5. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Dẫn đoàn thì chú ý đoạn vừa ra khỏi TPHCM đến Long An hay có CSGT đứng bắt lấn làn.
    Chúc các bợn có chuyến đi vui vể.
    sieukid, Ngô Đức HuynhPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  6. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Bác ToiHocDoHoa.com có nói nhầm không đấy, vừa qua khỏi ranh giới giữa Hồ Chí Minh với Long An chạy thẳng về Mỹ Tho sẽ không gặp 1 bóng chú áo vàng nào hết nhé.
    Chỉ đứng từ cầu Nguyễn Văn Linh tới hết Bình Chánh thôi nhé (khoảng 3 chốt trả lên nhé).
  7. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

8. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Tấn Linh ờ, đi mấy lần đều gặp nên warning a e đỡ phiền. Nhớ nhớ lại đoán ở đoạn giao hcm - long an, chắc là bạn nói đúng rồi đó. Đường miền tây nhiều xe cont lớn đi kè kè bên trái cũng ghê ghê, đi đoàn cũng cần chú ý nhiều đến an toàn.

À còn cái vụ này, muốn dễ nhận biết xe đoàn mình mà k nhớ mặt thì cứ bật hết đèn xe pha trước lên. Người dẫn đoàn dễ biết lính trong đoàn mà quản lý.
  9. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

Mình ở HCM hk có xe máy, có bạn nào cho quá giang được hem :(
    vulenguyen thích bài viết này
  10. Nguyễn Đông Hoàn Vũ

Nguyễn Đông Hoàn Vũ Thành viên cấp 1

Đó giờ chưa bao giờ đi phượt cũng hơi sợ sợ , có ai nhà ở Q10 đi chung ko :/
  11. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Vào vietdesigner mà cứ tưởng nhấn nhầm phượt.vn, kèo hấp dẫn quá :D
  12. xitrumthattinh0105

xitrumthattinh0105 Thành viên cấp 1

chúc các anh chị em phợt vui vẻ nha, nhớ đem những thứ cần thiết.
  13. Milano1809

Milano1809 Mới đăng kí

Từ TPHCM đến Long An có thể đi tắt qua đường chợ Đệm không có Công An + Speed 60km/h là bt . :D . Đang phân vân có nên đi hay k :D
  14. Phạm Hữu Dư

Nguyễn Đông Hoàn Vũ có mấy bạn ko có xe kìa, kéo đi chung đi (đặc biệt là các bạn nữ). Đi phượt có hơn 160km thì có gì đâu mà phải sợ :v đi theo đoàn thì chừng 4 tiếng là tới à :v
    Milano1809 đi đi, nếu solo thì cho người ko có xe ké nha, tính hiện tại hình như có khoảng 4 người ko xe có nhu cầu muốn đi kia :D
    abc xyz kèo hấp dẫn thì nhào vô chiến thôi ^^
  15. Khải Trung

Khải Trung Mới đăng kí

Phần 1

Họ tên: Quách Khải Trung
    Facebook: Facebook.com.vn/kupum.twc
    Đi mấy người: nếu lớp em không bận quay film thì trên 10, hiện tại 1 người 1 xe ( dự định là full chổ sau :3 )
    David ThAiPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  16. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Chi phí tất tần tật khoảng bao nhiêu hả bác Dư? Để e dự xem có đi được ko :>
  17. Phạm Hữu Dư

leolemon nếu đi phượt từ TPHCM thì ko tính tiền xăng, chi phí ko tới 500k đâu, tiền phòng ngủ lại đêm tầm mấy chục k, tiền ăn thì tự túc (rẻ mà) :D
    leolemon thích bài viết này
  18. Khải Trung

Khải Trung Mới đăng kí

Xuống miền Tây thì khỏi ngủ với em chứ ở đấy mà tiền phòng hahaha
  19. Đỗ Thanh 5656

Đỗ Thanh 5656 Mới đăng kí

Phần 1
    Họ tên: Đỗ Vũ Thanh
    Facebook: facebook.com/drstevendo5656
    Đi mấy người: 1 người 1 xe
    -----------------------------------------
    Mấy phần chữ trong topic lúc nãy mình chưa đọc xong, có việc rồi quay lại load trang thì k thấy chữ nữa ??????? Bạn Dư sửa lại như cũ đc k?
  20. Trần phúc Lâm

Trần phúc Lâm Mới đăng kí

Phần 2
    Họ tên: Trần phúc Lâm
    Giới tinh: Nam
    Facebook:www.facebook.com/tranphuclamvl
    Xuất xứ: made in Vĩnh Long
    Đi mấy người: 2nguoi nhe! 1Xe
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận