Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thư bức xúc của mem Hà Nội về luật đường bộ mới ra của bộ trưởng GTVT.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi minh_khuyen_da_xoa, 10/11/12.

Lượt xem: 6,323

1. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

ngực lép không được đi xe máy=))
  2. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

Bọn ra luật hình như nó ở thế giới khác..đưa hết ra đảo =))
  3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Chỉ cần hỏi ông #. Đã bao giờ ông mượn xe chưa ? xe máy ấy, bí quá phải mượn ý.
  4. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Trước khi nói một điều gì đó thì mọi người phải đọc kĩ và xem xét từng chữ của điều luật này.
    luật ghi chỉ phạt với xe không sang tên đổi chủ -> tất nhiên là không sang tên đổi chủ khi mua bán, trao đổi...chứ không phạt những người đi mượn hoặc thuê xe...
    xét cho cùng thì sẽ chỉ phạt được những ai ko nắm rõ luật mà bị đưa vào tròng thôi :)

vnexpress có viết 1 bài như thế này, nhưng hoàn toàn sai khi đặt tiêu đề bài viết, cũng chỉ là giật "tít" câu vew mà thôi.
    http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/11/xe-khong-chinh-chu-bi-phat-toi-10-trieu-dong/
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Thế là lại Troll dân đen rồi.
  6. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Chà, mới sáng lập cái thớt này rồi mà ^:)^
  7. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

ông nói thế thì ai cũng bảo đi mượn =)) vãi
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chuẩn bị ăn gạch
  9. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Nói thế nhưng ai hiểu thấu cái luật. Không phải luật đưa ra như tờ giấy quăng ra mà nó đã có sự xem xét và tính toán. Thường thì mỗi khi Nhà nước mình đề xuất gì thì cứ như bao người nhao nhao lên tiếng mà chưa thấu hiểu cái đề xuất cũng như hoàn cảnh và tác dụng. Đó mới là đề xuất, lúc ra luật thì lại to tiếng hơn, kêu la này nọ rồi trách móc nhà nước. Nhiều người cho mình rành rẽ xã hội, hiểu luật, lên tiếng "ném đá" mà có biết đâu trình mình chưa bằng các chú lãnh đạo. Thường thì các bạn hay lên tiếng trước là sinh viên, các bạn còn đang học, học ngành có khi ko liên quan chính trị hay xã hội - mà đã sớm lên diễn đàn hay page ca thán. Mình thì ko nói luật hay nghị định mới đúng sai vì có biết gì đâu mà nói nhưng mình không thích thái độ trẻ trâu - đi câu cá mập của nhiều bạn. Vì ai nắm tình hình đất nước rõ hơn các chú Trung ương, ai biết vần đề chính trị - xã hội hơn các chú ấy... Các bạn nghĩ mình thế nào - có hiểu hết ko - có suy xét thấu đáo ko - hay chỉ vì cái trước mắt, cái lợi riêng mình mà lên tiếng chỉ trích. Đây là Việt Nam, chúng ta là công dân Việt Nam thì nên tự biết chính phủ đã cố gắng thế nào để quản lý đất nước như thế này. Luật mới ra, chưa có kết quả, chưa có bất cứ diễn biến nào thì tốt hơn là cứ chấp nhận nó như một phương thức thử nghiệm. Khi có vấn đề, tự khắc có sửa chữa từ trên, nên đừng nóng vội quy chụp và chém gió. Các bạn cứ làm tốt nhiệm vụ học tập, làm việc rồi sau này có làm lãnh đạo thì lúc đó sẽ hiểu chuyện.
  10. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chả nhẽ đi đâu cũng kè kè cái sổ hộ khẩu sao. Mà sổ hộ khẩu cũng chỉ có 1, ko biết bản sao công chứng có đc công nhận không :(
  11. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Nói chung là cũng chả khả thi, và chỉ thêm công cụ kiếm tiền cho cảnh sát giao thông, với những ông không hiểu luật, bị run và bắt thóp hoặc bị csgt đưa vào tròng thì sẽ mất xiền thôi.
  12. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

bạn này bạn nói cũng có ý đúng tuy nhiên bạn còn chưa rõ cái đất nước nay hay sao. có quá nhiều bất cập không thể kể hết.bạn nói các chú trung ương nghe sao mà to lớn vậy.
  13. giangtn95

giangtn95 Thành viên cấp 1

Em là e thích cái luật ngực lép của bác thăng rồi 8-}
  14. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

Ô bạn này nói hay thế nhỉ...nếu ai cũng im lặng xem nó hoạt động thế nào thì nói làm gì..mình thấy bất cập mình phải bàn luận, phải nói chứ..luật ra là để phạt mình mà :)
    minh_khuyen_da_xoa thích bài viết này
  15. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

Nhà nước "của dân, do dân, vì dân"
    vote cho b hiếu :+1:
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

các bạn sao lại phê phán chủ trương sáng suốt của NN vậy?

Đại sứ Lê Hoài Trung, Trưởng Phái đoàn Việt Nam tại Liên hợp quốc đã tham dự và có bài phát biểu quan trọng, được các đại biểu rất quan tâm, chú ý. Đại sứ khẳng định Nhà nước Việt Nam luôn đặt con người ở vị trí trung tâm của mọi chính sách, coi con người là động lực và mục tiêu của quá trình phát triển đất nước.

http://thanhtra.com.vn/tabid/77/new...nguoi-o-trung-tam-moi-chinh-sach/Default.aspx

cơ mà...

17. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

cho dù là xe k chính chủ đi nữa, bây giờ chủ chết chẵng lẽ vứt xe
  18. Nhí Toothy xD

Nhí Toothy xD Thành viên cấp 1

Trích bài viết của page Việt Nam cưỡi rồng bay trong gió - Trung Quốc cưỡi gió chạy theo sau: "Giờ như này nhé ;) Mình chỉ nói thế này. Các bạn thấy Luật mới ra này quá là vô lý đúng chưa ? Các bạn xem Thời sự các bạn biết, Luật nào ko ổn, Đảng, Quốc Hội và Nhà Nước sẽ họp và bàn lại. Sửa đổi luật có mà ?_? Sao các bạn cứ hùa theo phong trào, bị mấy thằng phản động kích động, rồi chửi Đảng, Chửi nhà nước, Chửi Bộ Trưởng vậy ? Các bạn có nhớ cái luật bắt buộc đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thông 1 thời cũng gây xôn xao như thế này không ? rồi cũng ổn, cũng đâu vào đấy cả. Các bạn Anti + chửi bới được gì không ? Vô tình các bạn tiếp tay cho bọn phản động có dịp chửi lãnh đạo, xuyên tạc đường lối của Đảng và Nhà Nước. Các bạn thừa hiểu bọn đó dơ bẩn thế nào mà ? Nó thừa đục thả câu, thừa cơ hội xuyên tạc, Các bạn chửi bới chỉ làm bọn nó vui thêm thôi...

Luật này đã ra lâu rồi, nhưng chỉ có là tăng tiền phạt thôi. Tôi nói vậy các bạn hiểu chứ. Vừa rồi tôi đã banned... vài chục người có hành vi kích động, chửi bới Đảng và nhà Nước. Các bạn Xúc Phạm Đảng + Nhà Nước. Chửi bới vô tội vạ trong Page mình sẽ đel coment + banned thẳng tay. Mong các bạn lưu ý cho :)
    Tôi Chẳng phải là cháu hay con bộ trưởng nào cả. Đơn Giản tôi là Người VN. À NHẦM, TÔI LÀ MỘT NGƯỜI CHÁU, Người Con của 1 con NGƯỜI Vĩ Đại nổi tiếng thế giới đấy. Tôi Cháu Bác Hồ... :)"

Đọc xong mới thấy mình nông nổi quá :-s
  19. Dinh Cuong

Nếu bạn rơi vào hoàn cảnh như cậu sinh viên trên thì mình tin là bạn sẽ k nói ra những lời như trên
  20. Dinh Cuong

ở đây chưa ai chửi cả bạn à, cái này chỉ là dư luận lên tiếng, khi mà dư luận k còn tác dụng thì " giang hồ chửi tục " mới lên tiếng

Ủng hộ diễn đàn