Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thủ Thuật] Vẽ Chibi và chuyển hình bitmap thành vector cực nhanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Download' được đăng bởi ILovePhotoshop, 26/6/13.

Lượt xem: 33,383

1. Bao

Bao Thành viên cấp 2

HL.Thanh sao mình tìm vài trog cs5 mà ko thấy
    lúc trước đi học, cũng được chỉ cái này, mà lâu quá nên ko nhớ
    nay bạn nói mình mới nhớ
    mà ko biết nằm chỗ nào
  2. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Bao
    Lúc bạn mở file hình lên, click vào hình thì trên thanh taskbar có xuất hiện nút Image Trace như hình dưới
    bấm hướng mũi tên , click lần lượt các dòng, thấy cái nào hợp thì chọn, ko thì ctrl+z làm lại, xong rồi thì nhấn expand để tách + ungroup
    Bao thích bài viết này
  3. nonameyoyo

nonameyoyo Thành viên cấp 2

Mình chưa hiểu 1 chút :
    1- Làm sao để có hình bitmap?
    2 -Từ hình :

Qua Vector Magic lại ra hình dưới có chiều sâu ( có cái bóng ở sau) với phông nền sau màu xanh vậy ạ?

Mong mọi người giải đáp?
    Bùi Ngọc Tính thích bài viết này
  4. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

nonameyoyo
    Hình bitmap là mấy hình bạn thấy trên máy tính (có đuôi jpg, png, bmp , gif ... ) là tập hợp của các điểm ảnh (pixel)
    Sau khi dùng Vector Magic chuyển từ bitmap sang vector thì sẽ lưu lại bằng đuôi Ai, dùng illustrator mở. Mở lên thì tạo bóng, tạo nền xanh thì chỉ qua vài bước :D
    ILovePhotoshopnonameyoyo thích bài viết này.
  5. nonameyoyo

nonameyoyo Thành viên cấp 2

Thì ra bitmap là các file ảnh sẵn có, rất dễ hiểu.
    Và hình đẹp đẽ phía sau là do phần hậu kì với Illustrator, mình cứ ngỡ.... là do phần mềm convert trên
    Thanks HL.Thanh (*)
    Bùi Ngọc Tính thích bài viết này
  6. loyal1992

loyal1992 Mới đăng kí

Cám ơn Bác ILovePhotoshop em tìm phần mềm này mãi :x
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  7. Bao

Bao Thành viên cấp 2

HL.Thanh
    mình tìm ra rồi
    cs6 khác cs5
    ở cs5 khi nhấn vào hình thì trên thanh taskbar ko có image trace như ở cs6 thay vào đó sẽ có live trace.... khác ở chỗ đó
    ngồi mò cuối cùng cũng ra... hèn gì cứ tìm mãi image trace ở cs5 mà ko thấy
    dù sao cũng cám ơn bạn :D
  8. chichicherry123

chichicherry123 Thành viên cấp 1

Hay quớ ^^ mà anh ơi, khi mình vẽ xong tô màu xong bằng phần mềm khác rồi mà chỉ cần nó trở thành vector thui dc hông :-/
  9. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

chichicherry123 là sao em .
    công dụng chính của phần mềm được thực hiện qua các bước sau để trở thành chibi .
    - e cần 1 tấm hình vẽ bằng bút chì như ví dụ trên( hoặc 1 hình bitmap nào đó mà e thik trên mạng )
    - sau đó mở Vector magic lên và chuyển hình vẽ bằng bút chì như ví dụ trên( hoặc 1 hình bitmap nào đó mà e thik trên mạng ) thành file VECTOR
    - sau đó mở phần mềm Ilusstrator lên để xem file VECTOR mà e vừa làm ở vector magic , sau đó e tự do tô màu như 1 chibi bình thường bằng phần mềm ilusstrator .
  10. trancamtuan

trancamtuan Mới đăng kí

ko thích sài thủ thuật trong tranh vẽ
  11. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

trancamtuan thì e cứ làm theo cách bt của em . Ai cản đâu ;;)
  12. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

Góp vui cùng các bạn nhé
  13. danhthanhhuong

danhthanhhuong Mới đăng kí

sao mình ko dow dc bác oi, nhờ giúp dùm với. thanks !
  14. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@danhthanhhuong : Do Link của I Love Photoshop đã "đi Pháp", mình lấy đồ xịn , từ kho bự của mình ra, cho các bạn xài chung, he he !

(hàng xịn này là Portable xài liền, không cần cài đặt),

Code:
    https://pednow-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/tranvanmuon_anh365_com/ErblwPQ40XNOh1xU3v2ZeAEBs-90757cB_U-bhryLVVyaw?e=FjjYQL
    ThiệnNguyễn96 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn