Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thực trạng giáo dục sinh viên ngành Mỹ thuật (ĐH Mỹ thuật TP.HCM)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 28/10/14.

Lượt xem: 18,413

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Sau những bê bối năm 2011 mà báo Tiền Phong đã đăng hiện tại 2014, trường Đại học Mỹ thuật TP.HCM với hiệu trưởng mới, vẫn cách điều hành cũ cùng với hàng loạt quy định mới vừa ban hành làm sinh viên từ ngao ngán đến phản ứng kịch liệt. Bài viết tổng hợp từ tập thể các lớp đang học tại trường, nêu rõ vấn đề thực trạng mà sinh viên mỹ thuật đang phải trải qua, và đồng thời cũng là điểm lưu ý để các bậc phụ huynh có con em muốn thi đại học ngành mỹ thuật cần suy nghĩ.

Theo Vietoneradio

...
    cudyandem, Chin Chin, Vinh Rux4 người khác thích bài viết này.
  2. doremon.cherry

doremon.cherry Mới đăng kí

đã từng học ở đây, nhận xét khách quan theo ý kiến cá nhân: vệ sinh trường rất í ẹ, wc nhiều khi dơ không tả nổi, mỗi khi mưa thì y như rằng trong ngoài như một, phía trong thì hs vừa học vừa hứng mưa tạt, phía ngoài thì lao công hì hục tát nước mưa, thang máy thì chậm vô cùng , đã vậy còn nghe nói thời gian sử dụng thang chứ, rõ tội cho các bạn
    silent2692 thích bài viết này
  3. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Thời mình học ở đây thì hoàn toàn ngược lại, đi thang máy thoải mái ko ai quy định giờ giấc gì cả, nhanh, nhà vệ sinh sạch sẽ như khách sạn vậy, chỉ có lâu lâu hết giấy vệ sinh thôi, bởi vậy lúc nào cũng thủ sẵn khăn giấy đem theo :)) ngoài ra thì tất cả đều ổn, phòng học 2 cái máy lạnh phà phà muốn sốt rét luôn, lâu lâu phải chạy ra tăng nhiệt độ lên...
    Thiên Trí thích bài viết này
  4. Thỏ phệ

Thỏ phệ Thành viên cấp 1

Buồn nhất là thấy điều không hợp lý nhưng không thể làm gì
  5. doremon.cherry

theRoux bạn học lúc nào mà sướng thế
  6. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Năm 2009 2010 gì đó mình ko nhớ rõ, nói chung là thời đó mình học đâu có nghe ai phàn nàn gì, giờ thay đổi nhiều quá :(
  7. doremon.cherry

theRoux mình vào năm 2012 sư phạm MT , hic. sợ nhất là mỗi khi đi vệ sinh. mà bạn ra trường lâu chưa
  8. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

Ah giờ mình đi làm rồi :P , ngày xưa mình cũng sợ đi vệ sinh nhưng ko phải vì nó dơ mà vì nó âm u quá, vào đó ko hiểu sao cứ rợn rợn :))
  9. Tsu Nguyễn

Tsu Nguyễn Mới đăng kí

Cũng may là trường mình không như thế này ;;)
  10. sharkoss

sharkoss Mới đăng kí

Chẳng bù cho bên Arena Multimedia bọn em :)) điều hòa bật 25/7 thang máy lên xuống liên tục chẳng bị sao cả :)):)):))
  11. EmotionlessCat

EmotionlessCat Mới đăng kí

:v Nhìn qua nhìn lại thấy Văn Lang h ok nhất .
  12. arimoto1992

arimoto1992 Thành viên cấp 1

Tớ học ở Huế, trường tuy bé, sv than thở nhiều, nhưng mà so vs cái kỉ luật vô lí của trường tp Hồ Chí Minh hiện tại thì trường mình là thiên đường :3
  13. dokiash

dokiash Thành viên cấp 1

mình đang học thêm khóa đào tạo Graphic designer của Polygon tại đây, quả nhiên đúng như lời bài nói. Buổi sáng tội nhất các bạn sv đi trể mà bưng theo đổ nặng phải leo thang bộ.Thang máy được thiết kế phải quẹt thẻ thì mới mở nên 1 số bạn kiên nhẫn đứng chờ học viên của Polygon hoặc giảng viên vì chỉ những ngưới này mới có thẻ. Thật tình dù mình có thẻ nhưng cũng thấy hơi bất tiện vì cứ phải quẹt thẻ thì nó mới xài thang máy được. Xui bữa nào quên thẻ, phải leo 8-9 lầu chắc đã lắm. 8-}
    cudyandem thích bài viết này
  14. Yokomisu

Yokomisu Mới đăng kí

Xin nói, trường hiện nay vẫn là môi trường học rất tốt, từ cơ sở vật chất đến chất lượng giảng viên( cả cái vụ vệ sinh gì đó, tốt hơn rất nhiều so với các trường khác, tôi đã từng đến khu mới của đại học sư phạm, hay sân khấu điện ảnh ở đây vệ sinh bẩn lắm). , .... đại học Mỹ thuật vẫn là môi trường học tập nghiêm túc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/10/14
    bong bong mua hetheRoux thích bài viết này.
  15. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Mấy năm nay không biết sao. mình học 2008-2009 bên Polygon, thoải mái, thang máy ăn đứt mấy trường ĐH khác. Trường rất ít sinh viên nên không khí rất thoải mái, rất thích học ở đây, giáo viên rất tận tình.
  16. Vinh Rux

Vinh Rux Thành viên cấp 1

may mà không còn ở VN chứ còn mà muốn học ngành này chắc chết :((:((:((:((:((
  17. doremon.cherry

theRoux hihi. cái nhà Vs chắc nó bằng cái phòng trọ của mình đấy, mấy cô làm vệ sinh đôi khi dơ dơ sao ấy, những buổi chiều mà đi vs thì xác định vừa vs vừa tự kỷ hò hát 1 mình vì...sợ ma...hihihi
    theRoux thích bài viết này
  18. jetperfect

jetperfect Mới đăng kí

Nghe bạn kể mà thảm quá, trường quân sự có vẻ dễ thở hơn trường bạn! Ghét nhất cái kiểu buổi trưa sinh viên ở lại mà đuổi ra phòng, tắt điện @@
  19. doremon.cherry

jetperfect mình vẫn còn học ở đây ...hic...KTX thì xa nên k có chỗ ngủ đành ngủ ở hành lang lối đi nhưng nhiều lúc cũng bị đuổi nữa, học cả ngày mệt đuối mà giờ còn phải lết bộ cầu thang nữa, mình học ở tận lầu 7..hic...
  20. Chin Chin

Chin Chin Mới đăng kí

doremon.cherry năm nay e cũng tính thi trường này nhưng k biết nên ôn vẽ ở trường hay ở ngoài nữa hic T.T

Ủng hộ diễn đàn