Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thực trạng giáo dục sinh viên ngành Mỹ thuật (ĐH Mỹ thuật TP.HCM)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 28/10/14.

Lượt xem: 18,411

1. doremon.cherry

doremon.cherry Mới đăng kí

ôn ở đâu cũng được nhưng mình nghĩ ôn ở trường luôn cho nó tiện mà thi vào mỹ thuật là phải chấp nhận hi sinh tiền bạc nhé, tốn kém lắm Chin Chin
  2. kid2104

kid2104 Mới đăng kí

Vợ mình đang học ở đây =.= và bản thân mình cũng từng học polygon ở đây ! nói thật nhìn chương trình dạy Designer 2D thì thật ....thấy ko muốn cho vợ học ở đây nữa nhưng vợ muốn học cũng ko ép đc . Học nhiều cái vớ vẫn ko cần thiết đối với 1 họa sỹ máy tính ! quá phí thời gian cho những khóa học đó ! Giờ lại đưa ra những luật lệ vớ vẫn như vậy :) và điều này là thật đang xảy ra ở đây ... từ năm 2013 đến nay thì cái trường này là 1 trong cái trường cùi bắp nhất ! Trường thiết kế mà nhìn vào chẳng thấy cái tính sáng tạo hay nghệ thuật nào ở nó !
  3. theRoux

theRoux Thành viên cấp 1

kid2104 Họa sĩ máy tính ? Là cái gì vậy bạn ? Ngay cả cái tên ngành nói còn không xong thì đi nhận xét chương trình học thế nào được. Ở Polygon nó dạy về Graphic design, 3D game artist,... Nếu học về Graphic thì ko có 1 môn học nào trong chương trình dạy của nó là thừa luôn. Mình kể bạn nghe nhé: Vẽ tay, bộ nhận diện thương hiệu, layout, typography, bố cục - màu sắc, copywrite, tư duy sáng tạo, web design,... Cái nào thừa hoặc không cần thiết bạn chỉ ra thử ?
    Về cơ sở vật chất với quy định thì sau này mình ko còn học ở đây nên ko rõ, mà thấy có nhiều phàn nàn nên chắc là ko tốt thật, nhưng về cái giảng dạy ở đây thì chỉ sợ bạn theo ko nổi hoặc lười học thôi chứ chẳng có gì đáng phàn nàn cả :))
  4. doremon.cherry

doremon.cherry Mới đăng kí

kid2104 học phí thì mắc kinh mà CSVC thì quá tệ, hic..chắc tiền chảy vào túi riêng hết rồi , mà cái ngành bạn nói là Graphic design nhé..hihi
  5. Zfoto

Zfoto Thành viên cấp 1

hihih , may quá khóa mình học 2008-2013 . Thời đó thang máy tẹt ga, nhìu lúc cố tình ko đi để leo thang bộ cho nó có tí thể dục. Trường sạch sẽ , buổi trưa Sv ngủ khắp nơi trong phòng, hành lang, trong WC ( vì WC quá sạch sẽ,)
    -Thư viện ko cho mượn sách về thui, chứ vào xem thì thoải mái tận tình.
    Sau khi mình ra trường thì...Thầy Trưởng khoa MTUD thân iu của mình cũng rời trường vì nhiều lý do , cho thấy gần đây Trường đi xuống!! Giảng viên giỏi đi đâu hết. Buồn cho Trường!
    theRouxdoremon.cherry thích bài viết này.
  6. shiunky

shiunky Mới đăng kí

nghe ghê quá vậy trời :(
  7. ntdkhang

ntdkhang Banned

ko dc bay bổng r
  8. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Tôi thấy chất lượng đào tạo ở đây khá tốt. Có nhiều thầy cô giáo cực kỳ nhiệt tình. Sinh viên trường tôi không hiểu yêu trường thế nào mà lại làm ảnh hưởng trường như vậy (trường tôi nói chung bao gồm cả sinh viên). Nói như vậy ko phải là tôi nghiêng về phía trường nhưng cách nói chuyện, hành xử hơi quá...
  9. bidesign

bidesign Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn