Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thuê nhầm "thợ ảnh"

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Kiên Kata, 16/5/13.

Lượt xem: 16,895

1. Susami

Susami Thành viên cấp 1

Thấy mấy bác bảo "được rồi" em chưa hiểu là cái gì được :v

Ảnh thì crop mất người, mấy cái vụ thiếu sáng rồi tối mặt còn hậu kì được chứ em chưa biết out nét với rung tay mờ cả mặt thế kia thì phải hậu kì kiểu gì cho nó đẹp ạ :-/

Ảnh này mình dùng máy du lịch, à không, iPhone có khi chụp còn tốt hơn :v
    manfriends thích bài viết này
  2. minh.wingeast

minh.wingeast Mới đăng kí

Chắc tay thợ không khoèo thì mắt cũng lác, lệch xuôi lệch ngược >:) Chỉ khổ mấy bạn mất tiền oan thôi!
  3. painful

painful Thành viên cấp 1

ơ tớ tưởng đi thuê người chụp là người ta chụp xong pts cho mình luôn chứ :-< kiểu này thì tự vác máy kts đi chụp với nhau còn hơn :-s
    Lớp tớ sắp tới cũng chụp, 36 người mà chủ nhiệm kêu đóng 1tr thôi á, không biết tay nghề anh thợ thế nào chứ cũng thảm như của bác thì tớ hội đồng đấm phát chết luôn thằng chụp mất :))
  4. zphatptz

zphatptz Thành viên cấp 1

theo mình chụp cho cả tập thể như vậy rất khó rất hỗn loạn mình nghĩ chia nhỏ từng nhóm chỉ cần 1 2 tấm tập thể thì sẻ tốt hơn nhưng với mức giá 2tr có lẻ khó mà làm chuyện này :|
  5. SuperS

SuperS Mới đăng kí

2 triệu là giá trung bình của chụp kỷ yếu rồi, lớp mình ngày xưa thuê thợ sinh viên bình thường thôi nhưng chụp cũng k tệ đến thế này, như kiểu dùng điện thoại 8 hay 10 chấm chụp vậy#-o
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Hình như thế thì lôi điện thoại ra tầm 5 chấm chụp có lẽ cũng ổn.
  7. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Giúp bác 1 tấm hậu kì bị out nét và màu hơi bị đỏ đây, hihi
  8. Việt Bá Vương

Việt Bá Vương Thành viên cấp 2

Cái này theo tớ thì chỉ thắc mắc với cái giá 2 triệu là quá mắc thôi. Còn chụp thì cũng đâu phải như ảnh nghệ thuật mà phải chụp cho kỹ xảo. chủ yếu rõ mặt và đủ người là đc rồi ko sót người nào là đc :)) còn hình có đen thì chắc tại bác thợ ko biết PS nên để nguyên bản cho bạn thôi.
    Mà ảnh kỷ yếu thì nên để thế cho giống sau này nhìn lại còn nhận ra nhau. chứ chỉnh sửa rồi mai này nhìn lại lại chẳng biết ai lại ai nữa thì chết. :))
    Sơn Hải thích bài viết này
  9. linh_pham

linh_pham Mới đăng kí

ảnh này chỉ có rõ mặt ăn tiền được thôi , chỉ có thể chjup theo kiểu xắp xếp vì số luợng quá đông mà chỉ có một người chụp , nhận 2 triệu là giá hợp lí rồi chỉ là ông photo này ẩu quá phải shop lại cho ảnh nó sáng đẹp ra chứ không thể để đen thui như vậy được , thêm nữa mỗi người phải có thêm 1 tấm chân dung
    tuxuonglcNguyễn Thế Toàn thích bài viết này.
  10. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em đi chụp bạc cả mặt còn chả dám lấy tiền :"| thợ éo gì mà dc 2tr hời thế lại còn :-<
    manfriends thích bài viết này
  11. Nguyễn Thế Toàn

Nguyễn Thế Toàn Thành viên cấp 1

em từng đi chụp kỷ yếu cho trường cấp 3 em hiểu và cảm nhận và có 1 số ý kiến thế này :

- chụp 1 2 thì đơn giản k nói nhưng chụp mấy chục người , mà họ lì , bát nháo , xếp cái đội hình k mà mình la khan hơi tắt tiếng đếm mỏi miệng mới ok
    - về bị đổ bóng chủ thế tối , cũng còn tùy , nhiều chỗ sáng sủa thì k chịu chụp ,cứ dắt dô mấy chỗ tối thui đòi chụp <----
    - out nét - cái này lỗi do photo quá lớn khỏi bàn =))
    - còn bác nào nói dùng hắt sáng , em lạy bác phán như thánh , hắt hắt cái bíp , chụp cả tập thể mấy chục mạng , thým đòi hắt ? hắt cho ai ?=)) hắt sáng chỉ chụp được dạng chân dung mẫu này nọ thôi bạn hiền =))

- tấm ở văn miếu gì đó , xếp đội hình tràn lan vậy khó chụp , tấm đó phải chia ít nhất là 2 hàng , 1 hàng truoc 1 hàng sau cho tiện
    - còn cái lỗi nước dơ gì đó , cũng là 1 phần lỗi do các bạn k chịu để ý cũng k chịu dọn dẹp vệ sinh , đổ thừa cho ai ? 1 2 photo sao mà quản hết từ a-z được

Nói chung các bạn bỏ tiền ra có quyền tức là đúng , nhưng bỏ tiền ra cũng phải hợp tác và chịu khó 1 tý để có ảnh đẹp !

dù sao cũng RIP chia buồn chủ thớt chọn chưa đúng thợ =))

ko nói em chụp cho 1tr5 1 ngày =)) 5d2 + 24-105 + 580ex 2 =))
    Nguyễn Nhật Anh, tuxuonglcSusami thích bài viết này.
  12. takethat1

takethat1 Thành viên cấp 1

con gái lớp bạn đẹp ghê, hihi
  13. Kenn

Kenn Thành viên cấp 1

cũng từ từ bác chủ thớt nhé - qua hậu kì 1 chút ảnh sẽ khác ngay , e lấy bừa 1 file hơi out nét bộ e mới chụp làm qua loa chút - bác thử xem nhé
    nhưg 2tr mà trả gốc k pts thì cũng mạn mà @.@
  14. vkhoalk

vkhoalk Thành viên cấp 2

gì mà ko có nổi 1 cái 35 để chụp àh....đứng lùi xa cả met
  15. Orion Dang

Orion Dang Mới đăng kí

noi that la minh cung thay ong chup lay 2tr ma lam an oa loa ... chup thi tam out net tam mat chan vai...., hau ki pts chu toi....Ngta tiec 2tr ko phai la tiec tien bac ma la tiec cho cai ki vong vao cai anh chup anh qua nhieu di mat....
  16. Cici

Cici Thành viên cấp 1

giá 2tr là bt , k đắt đâu . Toàn ảnh tập thể nên khó đánh giá , chụp đông mà tất cả đều đẹp khó lắm :|
    nói chung đúng là thợ ảnh chụp k ổn lắm nhưng lỗi lớn nhất chắc là k pts trước khi gửi cho bạn :))
    Kenn thích bài viết này
  17. Kenn

Kenn Thành viên cấp 1

crop lại 1 chút là được bạn ak :)
  18. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

out nét + cắt khớp, mình chụp kỉ yếu chỉ lấy 1tr5 cho lớp 60ng, 3 máy, chưa thấy trường hợp nào phàn nàn, hoặc phàn nàn nhưng không biết =))
  19. Jokohama

Jokohama Mới đăng kí

Mình trước chụp 1tr5 có 2 máy và ảnh thì có cả hậu kì. Vậy mà vào đây vẫn thấy các bác kêu 2tr là bt, chắc phải tăng giá thôi =))
  20. Kiên Kata

Kiên Kata Mới đăng kí

E chỉ để ý quả body canon gắn lens tám rốn thôi, còn học trường nào e ko rõ bác ak. Bạn bác à :v

Ủng hộ diễn đàn