Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thuê phục chế ảnh cũ ( trả công = thẻ điện thoại 150k )

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi thaikydhv, 19/1/15.

Lượt xem: 3,908

1. thaikydhv Thành viên cấp 1

Hiện nay mình cần phục chế lại tấm ảnh này cho bác mình. Vậy ai có thể làm được xin làm giúp. yêu cầu là phục chế ảnh để rõ hơn, và vẽ thêm phần nửa người cho đầy đủ người bên trái ngoài cùng, căng lên kích thước 20x30 để in.
    Ai làm được xin gửi lại mail cho mình, nếu thấy ưng ý mình xin gửi 150k tiền thẻ đt cho.
    Face mình là www.facebook.com/thaikydspn. ĐT 0984.852.747. Mail là thaikydhv@gmail.com
    Đây là link ảnh gốc: https://www.mediafire.com/?r598tapddr4sesg

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/1/15
  2. khoapts.tk

khoapts.tk Thành viên cấp 1

mình sẽ làm thữ..nhưng vẽ lại phần má của người ngoài cùng không được nhé bạn..nếu bạn thấy ok mình làm :D
    thaikydhv thích bài viết này
  3. thaikydhv

thaikydhv Thành viên cấp 1

khoapts.tk : thế thôi khỏi mất công bạn nà. người mất má đó là bác mình ^^ . Nếu làm dc cả 2 thì bạn làm thử coi.
  4. mrbom

mrbom Thành viên cấp 2

khoapts.tk bác cắt nữa mặt bên trái rồi nhân đôi lên chỉnh cho nó xoay lại cân đối là đc .
  5. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Muốn xinh lung linh thì xin thớt 500k chứ 150k chẳng bõ công làm mô.
    skylla25, locthegioimoiArtBK Trần Sáng thích bài viết này.
  6. thaikydhv

dabeomoon : Mình ra hiệu ảnh họ lấy có 250k thôi bạn à.
  7. dabeomoon

thaikydhv vậy ra hiệu ảnh mà làm có phải nhanh hơn không
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/1/15
  8. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Hình này rẻ cũng 350k nhé bạn, ko co thấp hơn đâu.bạn có thể pm bác hoandsg chuyên phục chế để hỏi cụ thể nhé
  9. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Định mênh 150k =)) thớt nghĩ phục chế ảnh bèo đến thế à
  10. hieudta2

hieudta2 Thành viên cấp 1

ko thich câu nếu thấy ảnh đẹp thì mới trả :v
  11. thaikydhv

dabeomoon ra hiệu ảnh thì mất thêm 100k đó. Với cả ai làm dc trên này vừa dc tiền, mà mình dc ảnh có phải hơn là mất tiền cho thợ ko. Tất nhiên cuối cùng ko dc thì mình cũng ra thợ thôi.

icbm123 : Thì mình có nói là dễ đâu. Đó là cho ai rảnh ngồi làm , vừa giúp mình vừa dc tiền công mà.
  12. hieudta2

hieudta2 Thành viên cấp 1

xong rùi nè :D
    thaikydhv thích bài viết này
  13. congtukt

congtukt Thành viên cấp 1

hieudta2 bạn chủ thớt muốn trả bao nhiêu đó là quyền của bạn ấy, bạn ko muốn giúp thì đừng ép buộc hay troll người ta
    @chủ thớt : 350 hay 150 ko quan trọng, quan trọng là bức ảnh đấy rất có ý nghĩa :)
    ToiHocDoHoa.comthaikydhv thích bài viết này.
  14. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Hình phục chế chứ đâu phải mấy hình căn chỉnh màu, ánh sáng, cắt ghép linh tinh là được đâu, với hình này phải vẽ lại 4 người, thời gian bỏ ra ko phải ít, chưa kể phải có tay nghề cao, cho nên chuyện giá có hơi cao thì cũng là điều dễ hiểu.nếu bạn coi trọng tấm hình thì bạn cũng đừng so đo quá, nếu quán lấy 250k thì bạn nên ra làm để được yêu cầu cụ thể, chi tiết hơn.chứ ở 4r với yêu cầu của bạn khó có người giúp đc
    thaikydhvbiensama thích bài viết này.
  15. thaikydhv

Thì đây là mình vừa thuê vừa nhờ mà. Anh em fr ai rảnh thì làm hộ với thôi, chứ mình có phải thuê hẳn đâu. Tất nhiên ra hiệu thì nhanh chóng nhưng mình muốn nhờ ae trên fr làm giúp thôi, vừa dc tiền thù lao mà lại nâng cao tay nghề các bạn mà.
  16. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Uhm tại trên forum nếu coi xong sản phẩm, thấy không thích thì không cần trả tiền cho anh em,...đúng không nè? Còn ra tiệm bắt nó làm, làm xong dù không ưng ý mà không chịu đưa tiền thì nó tán cho vỡ mặt.. @.@
    ToiHocDoHoa.comkubeongay thích bài viết này.
  17. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Cá nhân mình thì thấy tấm của dabeomoon khá đẹp. Bạn chỉnh sơ sơ vậy thì mất bao lâu vậy? :D
  18. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Tiền nào công ấy.
    150k bạn muốn đẹp thì thiệt cho người làm.
    "Vừa dc tiền thù lao mà lại nâng cao tay nghề các bạn mà" thì bạn đã xác định người làm cho bạn tay nghề yếu.
    Vậy suy cho cùng sản phẩm bạn nhận đc sẻ ko đẹp và ko vừa ý bạn (mong muốn của bạn sẻ mâu thuẫn với lời nói của bạn).
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    250k ra tiệm (thợ trong tiệm người ta chuyên mảng phục chế ảnh) là phương án tốt nhất cho bạn.
    Thân!
    hoangemini, thaikydhvskylla25 thích bài viết này.
  19. congtukt

congtukt Thành viên cấp 1

nhiều tiệm chỉ mang cái mác là pts với phục chế chứ chưa chắc trình đã cao, ở trên này tập trung toàn pro bác à, mong bác hãy suy nghĩ kỹ
  20. dabeomoon

skylla25 mất khoảng 5 phút
    2 lần Ctr+J, multìply
    M
    Alt+Ctr+C 20x30
    1 Lần Ctr+T
    1 lần Ctr+E
    crop image
    new layer+ multiply chọn màu tô
    chấm healing brush sơ sơ done!
    skylla25 thích bài viết này