Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thưởng tết của các công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi xuanxuxu, 1/2/16.

Lượt xem: 9,809

1. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

dao duc viet , bác tham khảo qua cái này. Thực tế thì nhiều nơi vẫn chi trả lớn hơn các con số trong này, đây là khảo sát của 1 bên thứ 3 thực hiện. Một tổ chức muốn đặt văn phòng đại diện hoặc các hãng muốn nhảy vào VN thì họ phải tham khảo mức lương ở VN trước, và phải nhờ 1 bên chuyên làm những chuyện này đứng ra đảm bảo. Chứ họ tuyển người dựa vào đâu, con số nào :D
    Tặng các bác đường link ạ http://www.adecco.com.vn/uploads/Adecco-ThoughLeadership/Adecco_Vietnam_Salary_Guide_2014.pdf
    Táo Lùndao duc viet thích bài viết này.
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Justin Nguyễn thích bài viết này
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

của em đây các bác ^^
    mới xong nóng hổi !!!
  4. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

5. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

dao duc viet - Justin Nguyễn nói cũng đúng đó, có nhiều nơi thưởng nhiều tháng là bình thường (4, 5 tháng cũng có luôn) và theo mình biết thì họ căn cứ theo lương cơ bản và thưởng. Giả dụ lượng bạn 1 tháng 12 củ nhưng cơ bản của bạn chỉ có 3 củ thôi thì 3x3=9 vậy là cho dù bạn được thưởng 3 tháng nhưng lương cũng chỉ có được có 9 củ chớ ko có chuyện 12x3=36 củ được.
  7. dao duc viet

theo e ước tính thì cục này phải 45tr trở lên, vì thế e nghĩ chỉ là hư cmn cấu :v
  8. dao duc viet

Ôi vãi K.Trang , thưởng thế thì hk bằng thưởng của e nữa mà cao gì :v
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Tâm Hà Thánh hư cấu rồi, số trên là của tất cả mọi người dồn lạo cho thánh chụp hình và up lên đây.
  10. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

dao duc viet Chính xác rồi, cty cũ ngày xưa bên mình cũng được 2 tháng nhưng chỉ được tính cơ bản vì vậy lóng khá là đắng.
  11. dao duc viet

vậy tính ra e cũng được thưởng 4 tháng + 1 = 5 nhỉ =))=))
  12. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

13. Justin Nguyễn

14. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

các bác thua e hết, 90 củ của e ở trên kìa........!
    tết này ấm rồi. :D:D:D
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  15. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Justin Nguyễn Vại thì bên bạn quá ngon rồi, ko bù bên mình.
  16. Justin Nguyễn

K.Trang Bên mình chế độ cũng tốt nên là sang năm lại phải cống hiến rồi ^_^
    Tâm Hà Công ty bác tiêu tiền quyển ạ :)) lương sếp mà 100 củ chắc mang bao tải đi lĩnh hie hie (4 fun)
  17. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Justin Nguyễn bên mình đưa tiền mặt cầm cho sướng, ko thích chuyển khoản =)):))
  18. Justin Nguyễn

Tâm Hà Thế cty bác cứ tiền mặt như thế, có ai muốn làm thẻ tín dụng thì biết in sao kê ở đâu ra :v
  19. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Justin Nguyễn đâu khó gì bác, có bảng luong đóng thuế thu nhập cá nhân trên cục thuế mà ^^
  20. Justin Nguyễn

hihi vụ này mới, để tui đi tìm hiểu thêm xem sao Tâm Hà

Ủng hộ diễn đàn