Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tình cờ em có thấy MV Style và em muốn làm mấy bức ảnh trông như thế này thì làm sao?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyen Thanh Loi, 6/5/15.

Lượt xem: 3,447

1. Nguyen Thanh Loi Mới đăng kí

Tình cờ em có thấy MV Style và em muốn làm mấy bức ảnh trông như thế này thì làm sao đây? Em xài PTS CS6 :v:3
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. dinhhung211

dinhhung211 Thành viên cấp 1

Nghiên cứu về double exposure đi bạn nhé, cũng không quá phức tạp đâu vì có khá nhiều tut về nó rồi
    Nguyen Thanh Loi thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Làm thì dễ nhưng nói lại loằng ngoằng
    :)) có tut trong 4rum bạn chịu khó tìm ::D
    Nguyen Thanh Loi thích bài viết này
  4. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

tranvan.muonNguyen Thanh Loi thích bài viết này.
  5. Nguyen Thanh Loi

Nguyen Thanh Loi Mới đăng kí

@@ rối quá các bác
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Có gì đâu mà rối, thật ra, chỉ là bạn tạo 1 hình, có 2 lớp giống nhau, (Ctrl J) sau đó, nhét 1 hình khác, kẹp ngay khe giữa 2 Layer này, Layer trên cùng, giảm Opacity 50%, sau đó, chổ nào muốn hiện nhiều hơn, muốn hiện cái nào, muốn xóa cái nào, thì các Layer, bạn xóa sửa tùy ý, theo cách của bạn ! (giỏi thì có thể xóa bằng Layer Mask, chưa biết xóa, thì Eraser chà chà, mà xóa, cũng dc.

Bạn đưa 2 hình cần ép vào một lên đây đi, các bạn ép vào cho bạn, trong vòng 7 nốt nhạc ! Xong phim !
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/5/15
    inxizel thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn