Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tiêu chí nào để được là thành viên cấp 3 của VDS?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi tanirac, 17/8/14.

Lượt xem: 5,426

1. Sun

Sun Mới đăng kí

Mình vẫn không hiểu cái tỉ lệ vàng của bạn lắm :)))
    Đây là một cái logo mình làm chơi chơi thôi, ko xài tỉ lệ vàng, chỉ xài đơn vị a thôi, nhìn thuận mắt là được, để ra được cái vàng phải tinh luyện nhiều, đốt cháy giai đoạn là hỏng đó :D
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Thường thì nó tạo nick clone thì kệ nó, nhưng 1 trong những nick clone trùng IP mà vi phạm thì mình ban hết, thế cho nó xôm :D
  3. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Eminem à lọc Ip thế là xong cmnr ^^ Ok ông.
    Sun cái đó bởi thế mình nói trong Topic dù có biết nhưng chưa chắc gì am hiểu 100%, Mình thì cam kết vấn đề cho ra tỷ lệ vàng và chuẩn mực thì Mình là thánh :D ko phải tự khien nhưng đền HĐ nhìu rồi nên vậy, Mình lôi vấn đề đó vào để câu pro đóng góp mà đa số toàn chẳng để ý đến vấn đề đó nên đâm ra như cái chợ. Pro hiểu vấn đề đó thì nó tát vào mặt mình rồi cái Mình gửi trong đó có tỷ lệ cm gì đâu lệch pha tùm lum, thấy cm chả ai để ý thì nói về trình thì hiểu cả đám đó rồi :)

Còn như bạn nói thì đây là 1 sản phẩm đã được khách public bản quyền, nhìn thuận mắt chứ ^^

4. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Mod quản lý được cả IP máy của thành viên luôn à. Nhớ nổi không mà ban nick.
  5. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

tanirac vấn đề này đơn giản mà, Tui đoán mò là cho dù có 100 ngàn thành viên, nhưng mỗi thành viên khi đăng ký 1 TK cache nguồn lưu lại trên Database, 1 thành viên tạo nick thì nó không rãnh ngồi cả trăm máy để tạo nhiều nick ( đa số ), để quản lý thì search tên thành viên cần quan tâm, view IP nó và chọn bộ lọc search thì nick nào thuộc IP đó hiện ra hết thôi.

Tui chỉ lo nó sài ẩn IP để lướt VietDesigner thì chỉ có dập mật :))
  6. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Chắc có lẽ là vậy
  7. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Thế thì làm thao để có tên màu mè như mấy thím ass-min, sì-mót dị ạ :3
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

mình nghĩ là cột nhịp điệu hay gì đó thì 4 cột sẽ đẹp hơn là 5 cột vì nó to quá ko dày như nét của chữ K, về màu sắc thì chưa được tốt, nếu để chuyển màu đậm dần lên thì hay hơn, đây là màu sắc lộn xộn, không biết việc cao thấp thế nào nhưng gặp phải khách hàng mê tín hay gì đó là nói bạn rủa công ty nó đi xuống vì càng về sau cột càng thấp :'( lộn lại vị trí các cột sẽ có cái để chém gió về sự phát triển, tầm nhìn của công ty =))))))))))) lol
  9. Sun

Sun Mới đăng kí

NguyenHuuHuy13 phải cống hiến thân xác nhiều vào :'( như mình mới đăng kí mà cũng có chữ xanh đậm nè :'( màu này hiếm cả diễn đàn có 3 nick có màu này thôi :'(
    ZinP thích bài viết này
  10. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Sun bạn bị gài hàng =)) Logo đó là của Hàn thiết kế đó bạn haha Bạn search tên Cty ra là hiểu, Mình chỉ làm NameCard cho họ thôi ^^ Bạn đánh giá 1 Logo của Cty nước ngoài tại Việt Nam như đúng rồi vậy :|
  11. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Spam! .....Spam vào 4 rum để học 2-3-4-5 quan trong éo gì
  12. Sun

Sun Mới đăng kí

Kửng thế cứ hàn quốc là sẽ đẹp hả :O cứ hàn quốc là chuẩn mực của thiết kế hả :O mình đưa ra ý kiến của mình và mình cũng không có nói là nó tệ hay là nhìn không thuật mắt nhé, có thể 5 cột hay 4 cột đều được, nhưng mình thích nó mỏng tầm 4 cột hơn, cho kích thước vừa với phần còn lại chữ K
    Còn về màu sắc và vị trí cột hướng lên để có thể chém gió với khách hàng là mình nói vui,thay vào không ảnh hưởng quá nặng tới thiết kế của logo nhé, quay lộn lại vị trí cột vẫn đẹp, mình nói là gặp khách hàng mê tín thì họ sẽ nói vậy chứ ko có bàn về quy chuẩn hay thiết kế nhé :O
    Xin lỗi bạn chứ VN mình đây người thiết kế cũng phải sánh ngang với nước ngoài đó, ví dụ như bên bratus chẳng hạn, làm thiết kế rất chuyên nghiệp và đẹp và cũng được lên các trang về thiết kế nổi tiếng của nước ngoài nhé :)

mình thử sửa cái logo qua qua theo những gì mình nói lúc nãy bằng pts thôi cho nhanh vì đang vướng đồ án, theo bạn nó có thuận mắt và có phá hết logo ko?
    điều nữa phần chữ Kimanson ở trên và dưới ý đồ tác giả là gì mà ko gióng cho bằng nhau, cho K sát vào với nhau chỉnh lại chút cho gióng ngang hết bằng nhau chẳng phải tốt à? suy cho cùng cái logo này có mà hàn quốc hay gì gì đó làm thì mình cũng thấy bình thường, đừng lấy nước ngoài ra khè mình :-j
    Nguyễn Tất Thắng, buumArt, theRoux1 người khác thích bài viết này.
  13. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Kể cả nó ẩn Ip rồi clone. Mình cũng đang rảnh. Thỉnh thoảng vào ban nick xong đi ra. :)) thế mới có công ăn việc làm.
    Lập nick thì lâu chớ ban nick thì mấy. :D
  14. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Eminem thật ra cũng không lâu lắm :)):))
    Eminem thích bài viết này
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

:)) ban nick mất tầm 2 3s gì đó.
  16. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

click vào tên rồi ấn Ban chăng? :))
    chưa làm mod bao giờ nên không biết :))
  17. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Đại khái thế, mod nó là cái danh ảo thôi bạn êi, hơn member ở cái là....chả hơn đc cái gì :))
  18. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

hơn được cái sửa được title nhé ;;);;)
  19. Eminem

Eminem Cựu quản trị

:)) hợp lý. Mình thì mình thích những cái gì làm ra được tiền hơn :v
    ZinP thích bài viết này
  20. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:"> sao ko thêm từ TVC1 -10 nhỉ :D Why 3 only ? :-?

Ủng hộ diễn đàn