Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

TÌM BẠN VẼ TRUYỆN TRANH CHIBI (các bạn sinh từ năm 92 tới 8x trở về trước )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi ryo chan chan, 22/4/13.

Lượt xem: 9,412

1. ryo chan chan Thành viên cấp 1

Mình hiện đang thực hiện 2 tác phẩm truyện tranh chibi trắng đen, nhưng vẽ một mình thì cực và hay lười quá, bạn nào có niềm say mê vẽ truyện tranh chibi giống mình thì tham gia vẽ cùng mình nha, mình vẽ trắng đen và đi nét ổn, nhưng photoshop thì mình chưa rành lắm (^^)...khi tham gia vẽ cùng nhau mình đòi hỏi sự nghiêm túc,thực sự yêu thích và say mê mảng chibi,vui vẻ hài hước nữa, vì mình cung song tử nên mình rất là khìn (^^) sau đây là 1 số tác phẩm của mình,bạn nào có hứng thù thì send tác phẩm và đt qua email minh ha or để lại địa chỉ facebook trên topic này nha
    facebook: ryo chan chan (bạn nào tham gia thì add face mình nha)
    email: milkcat225@yahoo.com.vn

...
    sun3bikut3, len kagamine, kidkenvin2011941 người khác thích bài viết này.
  2. ryo chan chan

ryo chan chan Thành viên cấp 1

3. Em đam mê vẽ truyện tranh từ nhỏ nhưng em sinh năm 2000. Mà cho em hỏi bác vẽ bằng gì thế ?
  4. ryo chan chan

"bác" vẽ bằng bút chì và bút chữ A loại 3,5 k/ cây đó (^^)!,năm 2000 là 13 tuổi hả,nhưng nếu ở sài gòn và đam mê truyện tranh thì hem sao, "bác" sn 89 ,già đầu lắm rồi
  5. Leo Lombard

Leo Lombard Thành viên cấp 2

đẹp quớ :*
  6. Lan Bym

Lan Bym Thành viên cấp 2

93 tham gia đc ko ?
  7. Minh Đức Nguyễn

Minh Đức Nguyễn Mới đăng kí

Em đam mê vẽ truyện tranh từ nhỏ nhưng em sinh năm 2003 có tham gia đc ko ạ ? =)
  8. 0oANDYo0

0oANDYo0 Mới đăng kí

Thế 1990 được hem, vẽ vời thì mình tàm tạm, pts mình cũng tờm tợm.
    MÌnh cung sữ nữ nên cũng hay tự kỹ bằng vẽ....
    Mà cậu muốn nầm cái chibi gì cơ.
    MÌnh ít khi chạm vào chibi, nhưng cũng khoái lém
  9. iammai

iammai Thành viên cấp 1

Cũng thích chibi, cũng sinh năm 92, cơ mà phong cách vẽ của mình khác của bạn với mình thích truyện hài hước, thực tế chứ hông thích tình cảm lãng mạn =)). Lỡ rồi cho add fb làm quen đại học hỏi :"> phải Ryo chan (rin len) ko bạn? gallery mình đây http://dangmai.tumblr.com/ Hình vẽ với ảnh chụp hơi lộn xộn chút :">
  10. 0Valentina0

0Valentina0 Mới đăng kí

ủa! thế la 93 ko đc à? mình cũng vẽ chibi nhưng vẽ bằng AI vì nó quản lý nét tốt hơn, cơ mà chưa vẽ thành truyện bh!
  11. genie

genie Thành viên cấp 2

12. Võ Hòa

Võ Hòa Mới đăng kí

m vẽ cũng tàm tàm, pts cũng tàm tạm.. chưa vẽ chibi bao giờ .. ko biết đăng kí được ko :)
    FB http://www.facebook.com/moe.bu.9
    SN 91, ở Q12 :v
  13. ryo chan chan

mình chỉ vô facebook bằng điện thoại được thôi ah,mong các bạn thông cảm,đt mình cùi,khó xài chức năng add friend lắm, các bạn search trên facebook là ryo chan chan (rin le ) là mình đó, mình mún tạo ra 1 nhóm nhỏ,mổi tuần off 1,2 lần trao đổi học hỏi nhau cách vẽ ,chỉ cần có niềm đam mê về chibi là ok ùi,nếu các bạn đồng ý ,thì cho mình biết các bạn ở quận nào,mình sẽ tìm quán thích hợp để chúng ta trao đổi
  14. ryo chan chan

mình vẽ xong 2 truyện này là chuyển sang thể loại chibi hài hước rồi,vẽ truyện kute lãng mạn để luyện hiệu ứng thui ah,mình thích vẽ thiên về hài hước,bựa bựa hơn
    iammai thích bài viết này
  15. iammai

iammai Thành viên cấp 1

like cái thể loại bựa bựa đấy ;))
    p.s: mình ở quận Ninh Kiều nếu bạn tìm được quán nào thích hợp thì cứ nói mình =))=))
  16. ryo chan chan

vì ở đây mình thiên về mảng truyện tranh nhiều hơn,nên nếu bạn nào thực sự thích thú vẽ truyện tranh thì pm topic nha (^^)
  17. ryo chan chan

ninh kiều là ở cần thơ phải hoh,xa dzu dzoi ah nhen,bạn chiu khó đi đò lên nha,mình sẽ tìm wan nào gần sông nước nhất hen:D
  18. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Nhìn thích nhỉ :) mình đã từng vẽ qua truyện chibi, nhưng phần BG thì không chi tiết như bạn
  19. len kagamine

len kagamine Mới đăng kí

ad ơi ad có thể chỉ em cách vẽ truyện chibi đc k ạ
  20. len kagamine

len kagamine Mới đăng kí

em sinh năm 2001 cung song tử và có ước mơ đc trở thành 1 mangaka

Ủng hộ diễn đàn