Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm câu trả lời cho tình huống này

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi SaraNguyen, 14/11/14.

Lượt xem: 7,611

1. Jet Li

Jet Li Mới đăng kí

Trả lời: Bình thường em làm cho khách, e lấy 10tr, còn anh (chị) chỗ quen biết em chỉ lấy 11tr thôi.
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

hỏi lại 1 câu anh làm hàng cho khách có free không?
  3. thanhtan2001

thanhtan2001 Thành viên cấp 1

nhà bác có ai ăn rau dền k ?
  4. Tiny_f17

Tiny_f17 Mới đăng kí

If you are good at something, never do it for free. =))
    Và thằng hỏi cái câu em có tính phí không thì quá là không biết điều.
  5. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

mình cũng kể cho các bác nghe 1 câu chuyên vui của mình:
    "Mình có wen 1 thằng bạn A cũng thân. tới 1 ngày thì thằng A giới thiệu cho thằng B là mình có thiết kế. Rùi mình và B cũng có trao đổi vs nhau là làm hộ 1 cái Name Card đơn giản thôi. ĐÚNG thì nó cũng đơn giản. B nó mới hỏi mình là name card này bạn lấy mình nhiu, thật sự thì cũng k bik giá, nếu B nó đưa mình 50 hay 100k gì đó thì cũng dc xem như tiền cafe. Thế là mình nói vs B là thôi thằng A nó giới thiệu B cho mình thì xem nhau là bạn bè cả, làm cái này bạn cho mình cà fê cà fáo gì đó cũng dc :D..... và cuối cùng là nó dẫn mình ra công viên Tân Phước gần nhà nó ún ly cafe 7 8k gì đó :3"
    kể từ đó thì mình nói giá trước luôn, dc thì làm nếu giá cao thì 2 bên thương lượng để dc lòng 2 bên ^_^
    tặng bác tấm hình

6. Mr cu

Mr cu Mới đăng kí

# 13 Lê Vi: bợn ko biết nguyên gốc của Jocker nói là "MÀY" ah, tui viết you chứ chẳng lẽ viết mày lại gây nên hận thù hử :-q
  7. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Trả lời đơn giản nhẹ nhàng " e chỉ tính công em làm cho a chứ e ko tính phí cho a đâu, e bao đủ bao đúng chứ hổng phí tý xíu nào hết đó a" rồi nhe răng cười thật tươi là đc....?
    .
    Ko thì bảo "cám cũng mua bằng tiền chứ giờ khó khăn xin hổng ai cho anh ơi"...
  8. tammieu

tammieu Mới đăng kí

ko phải cầu kì kiểu cách gì cả đơn giản nhẹ nhàng là: "dạ có anh ạ"
  9. Nhị Gia

Nhị Gia Mới đăng kí

Bạn ko nói rõ hoàn cảnh và mối quan hệ để mọi người comment tùm lum.
    1 cty làm thiết kế, nhờ 1 CTV là bạn, vẽ lại 1 cái logo - Tại sao bạn phải tính phí? Mất nhiều công sức và thời gian vậy sao? Những thứ nhỏ nhặt, cứ cho đi, bạn sẽ nhận được nhiều hơn, ở khía cạnh nào đó.
    hoangminhthanhkts thích bài viết này
  10. Nhóc Keru

Nhóc Keru Thành viên cấp 1

"Có chớ răng không anh" :v
    Nếu không phải người quen thì cứ dzậy mà lấy phí :v
  11. haitk

haitk Thành viên cấp 1

nghề TK bán chất xám bèo bọt lắm, có ai thấu.........
  12. smsvui.vn

smsvui.vn Mới đăng kí

Dạ em không tính công vẽ đâu anh ạ, em chỉ tính mỗi pixel 100k thôi ạ
  13. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

V.Q.Mon : vãi bác. thì chính bác kêu cho cafê thì hắn cho Cafê là đúng rồi . :)) . thật thà gớm hè.
  14. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Dạ ko ạ, anh ko cần trả 1 xu nào, em sẽ cho anh thấy giá trị của hàng miễn phí ạ :)
    Texture_SSK thích bài viết này
  15. Megane Senpai

Megane Senpai Thành viên cấp 1

Bác cứ trả lời: Em đang luyện môn công phu uống nước lã hít khí trời để sống, nếu được thì em sẵn sàng làm miễn phí cho anh, tiếc là vẫn chưa thành công.
  16. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

17. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Hình desktop của máy mình...
    mới vào đọc thớt chụp hình up luôn.. :D :D :D
    thớt có thể gởi cái này cho người " có công ty thiết kế nhận diện thương hiệu mà nhờ thớt giúp ấy" xem <3 <3 <3

SaraNguyen thích bài viết này
  18. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

chuot406 kết cái hình nền này của b :)
  19. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

Nhị Gia cái bản logo anh ta đưa cho mình là cái logo của nước ngoài , sau đó kêu mình chỉnh sửa lại theo ý anh ta để giao cho khách hàng , bạn nghĩ anh ta làm cho khách hàng tính tiền, còn mình bỏ công ra làm free được ah ?

Ủng hộ diễn đàn