Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm File Photoshop Hình Con Dấu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dinhhiep36, 16/4/15.

Lượt xem: 12,553

1. dinhhiep36 Thành viên cấp 1

Mình đang cần tìm file photoshop dạng con dấu, như 2 hình sau đây.

Do mình tính làm logo cho website với background màu đen mà tìm trên mạng toàn file jpg không à, không có file png nền trong suốt.

Do đó, mình cần tìm 1 file photoshop cho những hình như thế này để mình có thể sửa theo ý mong muốn và xuất ra dạng png.

...
  2. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

xóa nền đi rồi lưu thành png
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

tìm hình trên mạng mà muốn hình trong suốt (png) thì dùng công cụ tìm kiếm của google là ra mà. Up cho bạn vài hình

dinhhiep36Hồng Sơn thích bài viết này.
  4. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

bạn vào google gõ vào stamp png mật sức mà lựa nhé
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. dinhhiep36

dinhhiep36 Thành viên cấp 1

@ #2: không thể xóa hết được, vì backgroup của website mà màu đen nữa. Còn xíu nào thì cũng trông rất tệ.

@ #3,#4: Tìm hình png nhưng giờ muốn đổi text theo ý mình thì làm như thế nào nhỉ ?
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mấy cái stamp này thì tự làm cũng được thôi, có khó khăn gì đâu.
  7. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

xóa chữ trong con dấu đi và tự gõ chữ vào, dùng kiểu font eroded/destroy/stencil cho giống. Còn gõ text như thế nào trong pts thì tự tìm hiểu nha, chứ làm logo mà cái gì cũng dọn sẵn ra cho gõ thì khỏe quá rồi :))
    vulenguyen thích bài viết này
  8. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

con lạy thánh, cái này tự làm, ưng chỉnh màu gì, text như thế nào cho thoải mái, xin file làm giề
  9. dinhhiep36

10. rungtram2014

dinhhiep36 thích bài viết này
  11. rungtram2014

dinhhiep36 thích bài viết này
  12. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

mình lạy bạn luôn, ko biết gì về pts mà đăng topic tìm file photoshop :-@
  13. dinhhiep36

Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ
  14. dinhhiep36

Mình cũng tự học được một chút thôi ah bạn, chứ trình độ cao thì không có thôi.

Ủng hộ diễn đàn