Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm nơi học 3D chuyên nghiệp tại TP Hồ Chí Minh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Saki, 14/11/13.

Lượt xem: 8,471

1. Saki

Saki Thành viên cấp 1

candy.girl Nói vậy ko biết giải thik sao luôn :)) Nói chung cũng có thể gọi là đồ họa 3D ok?
    fang2fat Ủa, mình nghĩ dân đồ họa quan trọng là kinh nghiệm chứ bằng cấp là phụ thôi mà
  2. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

thấy FPT và VTC đều có trung tâm dạy j đó ah ???
  3. fang2fat

fang2fat Mới đăng kí

Kinh nghiệm mình đi xin việc ở 2 công ty là: Làm bài test ok, thực hành ok, phỏng vấn ok nhưng khi nhắc tới bằng của mình chỉ là bằng CĐ vẫn trượt nhé.
    Nên muốn nhắc bạn bằng CĐ như mình còn trượt vậy nên cũng chú ý xem cái Chứng Chỉ ở mấy trung tâm tào lao liệu có vớt được việc ko?

Lập trình 3D hot nhưng ko có nghĩa là dùng được ở Việt Nam nếu ko bằng cấp.
    Việt Nam mà :v :v
  4. KevinSagittarius

KevinSagittarius Mới đăng kí

Đồng ý với bác fang2fat..... Nhưng đó là đối với cty ngoài... Chứ học của nó mà nó ko nhận nếu mình đủ năng lực sao.... Học fpt hay vtc cũng thé
  5. fang2fat

fang2fat Mới đăng kí

KevinSagittarius báo cáo với bạn là mình phỏng vấn 2 đợt đều vào cty của Việt Nam nhé, cty nước ngoài họ còn ít hỏi bằng cấp hơn ý :)
  6. KevinSagittarius

E nói là cty ngoài chứ ko phải nước ngoài bác ơi..... Ý e là học của fpt hay vtc mà nó ko công nhận bằng thì hơi quá :))))
  7. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Uh mình cũng thấy nếu muốn làm game thì học FPT Arena hoặc Academy VTC, dù sao cũng 2 đại gia ngành game, học xong đầu quân vào làm luôn.
  8. KevinSagittarius

Nếu e ko lầm thì học game chỉ có bên vtc chứ bên fpt ko có dạy đâu :))
  9. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

về hỏi mấy đứa bạn wen nó nói học 3D sau này đi theo hướng game thì nên học thẳng lun mấy trung tậm của mấy nhà game như FPT hay VTC...theo thông tin mò từ bác gồ thì FPT có Fpt Arena còn VTC thì có VTC Academy...2 sự lựa chọn :)
  10. Intan

Intan Mới đăng kí

Mà không biết học ra có chắc được nhận vào đó ko
  11. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

đc bạn, cam kết tuyển dụng nếu xếp loại học lựa của bạn từ khá trở lên
  12. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

Intan mình thấy nó được tạo ra nhằm mục đích chính là tạo nhân lực cho 2 nhà game lớn này nên chắc là sẽ được hướng sau này ra vào đó làm :)
  13. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Ôtê, mình mới lên Academy hỏi thử, tiện cái nhà ở Huỳnh Văn Bánh chạy ra Cộng Hòa gần. Dạy 3D Game có, dạy từ cơ bản vẽ tay này nọ đồ, hs Phan Vũ Linh, Trương Huyền Đức dạy mà mình chỉ biết mổi PVL ah :))
    Có điều học phí hơi chua, còn nhỉnh hơn Arena -_-
  14. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

Chiêu trò cả =)) hỗ trợ học phí cho sv thì tăg học phí lên =))
  15. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

nếu tăng học phí mà chất lượng học cũng tăng thì chấp nhận được :))
  16. Intan

Intan Mới đăng kí

Không biết còn chứng chỉ, bằng cấp ra sao @@
  17. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

bằng uqốc tế BTEC :D nếu đạt kết wả khá trở lên nó hốt dzô cty làm luôn :D
  18. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

Mọi người có thể tham khảo thêm nè :)
    Bây giờ đang mùa tựu trường nên mở đợt tuyển sinh ưu đãi 30% học phí với cả có thể tia dc cái Macbook nữa kà :)

FMP thích bài viết này
  19. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Mình cũng khá quan tâm vấn đề này nên cũng tìm hiểu rồi, hiện tại xem thử bên Academy thì ngành đồ họa 3d game cũng khá hay. Mà chủ yếu học tiếng Anh và tài liệu tiếng Anh cũng hơi căng =.=

FMP thích bài viết này
  20. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

bạn mình có đi dự hội thảo của Academy tổ chức mấy lần, phòng ốc sạch sẽ lót thảm máy lạnh vù vù cực thích. Ko bít có thật thế ko :P

Ủng hộ diễn đàn