Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm nơi học 3D chuyên nghiệp tại TP Hồ Chí Minh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Saki, 14/11/13.

Lượt xem: 8,479

1. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

fang2fat ~60 tr/ 2 năm học...hiện tại đang có giảm giá 30% học phí...tặng học bổng nếu đạt kết quả đầu vào cao...theo những j mình bít là thế :P
  2. cao1m7dai15cm

cao1m7dai15cm Mới đăng kí

cơ mà tui mún học 1 khóa tầm 4-5thang thì có khóa đóa k nhỉ
  3. KevinSagittarius

KevinSagittarius Mới đăng kí

môi trường đào tạo của VTC aca thế nào nhỉ ..... có chắc là học xong ra làm được việc ko ta :(
  4. Saki

Saki Thành viên cấp 1

cao1m7dai15cm có khóa ngắn hạn nữa mà ko có khuyến mãi gì đâu, mình cũng tính học khóa ngắn hạn mà thấy ko chi tiết bằng cái dài hạn, học hơn 1 năm rưỡi ah xong có tay nghề chắc chắn đỡ hơn là ngắn hạn bạn ơi @@
  5. kotexdammau

kotexdammau Mới đăng kí

3D mình tự học là chính, cơ mà vẫn muốn có cái bằng để mai mốt xin việc dễ hơn
  6. KevinSagittarius

candy.girl học bổng được bao nhiêu vậy bạn :-s
  7. Intan

Intan Mới đăng kí

Khóa ngắn hạn vs dài hạn học phí có như nhau ko :D
  8. KevinSagittarius

Intan bác hỏi ngộ thiệt .... ngắn hạn và dài hạn phải khác chứ .... mà khác thế nào thì e ko biết =))))))
  9. tapcon

tapcon Mới đăng kí

học khóa ngắn hạn có bằng cấp gì hơm các bác8-|
  10. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Khóa ngắn hạn chỉ có chứng chỉ ah sao có bằng cấp dc, mấy trung tâm khác cũng vậy ah
  11. kenedyz

kenedyz Thành viên cấp 1

Mình là sinh viên của Arena, thấy chủ thớt có ham muốn học về 3D nên mình cũng muốn góp ý một số điều. Nếu bạn muốn học 3D mà có việc thì bạn nên học chắc nền tảng 2D đã (vẽ tay là quan trọng nhất, Ai và Ps biết thêm nhiều cũng tốt nhưng chắc chắn ko quan trọng bằng vẽ tay) và theo mình biết thì thật sự ở Việt Nam đều rất ít người giỏi về mảng 3D nếu chỉ học trong FPT, VTC hay thậm chí là Arena. Nếu thực sự muốn đảm bảo thì chỉ có cách bạn tu nghiệp ở nước ngoài thôi. 3 lời khuyên mình vẫn nhớ từ Thierry Nguyễn (CGI artist của BAD Clay, đã và đang tham gia rất nhiều bộ phim bom tấn như Harry Potter, Man Of Steel, Spider Man .v..v.):
    1. Kỹ năng vẽ tay phải thật tốt
    2. Sử dụng thành thạo Maya và đặc biệt là ZBrush
    3. Có óc sáng tạo cao và kiên trì

Chúc bạn có những lựa chọn tốt.
    FMPSaki thích bài viết này.
  12. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

KevinSagittarius: nghe các tiền bối kia nói là học bổng 50% - 100% cho người có kết qua3 cao...còn chi tiết cao thế nào thì mình...hẻm bít :D
  13. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

là thi đầu vào ấy bạn, thi đầu vào nó xog nếu có nhu cầu đăg kí học bổg thì đăg kí cho nó, xog sau khi có kết wả thì nó mới xét trog nhữg ng` đăg kí nếu ai có kết wả cao thì nó mới xét học bổg cho ng` đó :D
  14. fang2fat

fang2fat Mới đăng kí

Ừm cũng hơi thắc mắc ở vấn đề vẽ tay vẽ chân này, nếu mình ko có căn bản về vẽ mà học khóa ngắn hạn thì làm sao bảo đảm được chất lượng là mình theo kịp nhỉ?
    Vì trước kia có nghĩ là theo học 3D đâu mà học vẽ từ trước :(
  15. kotexdammau

kotexdammau Mới đăng kí

Mình thấy học ở VTC khá ổn đây
    Môi trường đào tạo khá bài bản
    Học đi đôi với hành, có nhiều giờ thực hành các dự án
    Và đặc biệt các giờ ngoại khóa của VTC khá sôi động và hấp dẫn
    Chúc chủ thớt kiếm dc 1 nơi lý tưởng để mài dùi kinh sử >:)
  16. Intan

Intan Mới đăng kí

Cái học bổng là đkí khóa ngắn hạn hay dài hạn cũng áp đều áp dụng hay chỉ có dài hạn vậy mấy bác
  17. Saki

Saki Thành viên cấp 1

kenedyz Thanks bạn nhá, mình cũng nghĩ nền tảng phải vẽ tay chắc thì dưng 3D mới tốt đc, Maya với ZBrush công nhận khó nhai thật. Nếu muốn kiếm tiền trong ngành 3D thì hoa tay và sáng tạo phải đc ưu tiên cao. Mình vẽ tay cũng khác tốt nhưng đi màu và tô sáng tối còn gà lắm.
    Ko biết bên Arena với Academy dạy 3D có dạy luôn phần vẽ tay ko. Mình thấy đứa bạn học Arena nó học tô màu ko ah, ko có vẽ chì nhỉ
  18. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

Intan: học bổng chắc cho dài hạn thôi, tại tính theo năm mà, 1 năm 2 năm ko thì sao ngắn hạn đc
  19. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

KevinSagittarius đc từ 50 - 100%, là khoảng 33 đến 66 củ đó :-? 66 củ 2 năm nhé
  20. fang2fat

fang2fat Mới đăng kí

Ko ai trả lời dùm mình vụ có test đầu vào vẽ tay ko à? Vì nghĩ cái này 3d thì cũng cần có kiến thức căn bản về vẽ chứ nhỉ >"<

Ủng hộ diễn đàn