Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm nơi học 3D chuyên nghiệp tại TP Hồ Chí Minh?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Saki, 14/11/13.

Lượt xem: 8,469

1. Saki

Saki Thành viên cấp 1

fang2fat thi lập trình thì mới thi 3 môn GMAT, IQ, Tiếng Anh đó, còn mấy chuyên ngành 3D thì thi mỹ thuật, lý thuyết w thực hành
  2. Intan

Intan Mới đăng kí

Mình lên trang chủ koi thì nó ghi như vậy nè bạn
  3. fang2fat

fang2fat Mới đăng kí

Nếu giờ mình chỉ được điểm Tiếng ANh và Mỹ Thuật Tổng Quát thôi liệu được học ko nhỉ. Vì trình độ vẽ tay gần như bằng ko >"<.
    Học khóa ngắn hạn ko biết có khỏi thi ko nữa ~.~
  4. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Bạn khỏi lo, mình đi hỏi mấy đứa bạn học mấy trường tương tự nhiều rồi :))
    Thi đầu vào bao đậu, miễn sao có tiền đóng học phí là đều đc tha thứ hết :))
  5. fang2fat

fang2fat Mới đăng kí

Sặc, thời buổi cơm áo gạo tiền vậy hả ~.~.
    Mà học phí đóng theo tháng được ko nhỉ? Tính học khóa ngắn hạn, vừa đi làm vừa đi học. Chứ tiền cả cục thì ngại xin nhà :(
  6. candy.girl

candy.girl Mới đăng kí

nếu học ngắn hạn thì chỉ lấy được tín chỉ thui đi làm ng ta khó nhận lắm...thà ráng lấy cái bằng lun sau này có cái kiếm việc dễ dàng hơn
  7. kotexdammau

kotexdammau Mới đăng kí

Học ngắn hạn nếu tay nghề vững thì kiếm việc ở đâu cũng dc
    Qa dc vòng pv chuyên môn tay nghề nếu nhà tuyển dụng thấy ok thì nhận vào cty
    Chủ yếu trong qá trình học bạn có chú tâm vào học hành k thôi
  8. Saki

Saki Thành viên cấp 1

Thì đó, mình cũng nghĩ là làm nghề thiết kế quan trọng là tay nghề và sáng tạo, chứ bằng cấp cũng chỉ 1 phần thôi.
    Ko có tiền thì học khóa ngắn hnạ lấy chứng chỉ cũng đc, miễn khi xin việc CV vừa đủ tạo ấn tượng và tay nghề tốt là có cơ hội thôi
  9. hoanglam0702

hoanglam0702 Mới đăng kí

Hay đấy
    Đang kiếm 1 chổ học lập trình
    Thấy cũng có ng` đang tìm chổ học
    Thớt rất bổ ích...
    Sẽ nghiên cứu thêm về chổ này >:)
  10. yournametv

yournametv Thành viên cấp 1

cái này đọc sơ qua chắc ra nhận bằng diploma như niit hay aptech quá. Đc trường nước ngoài công nhận thì có nghĩa là đc liên thông lên đh nước ngoài. Nếu đúng vậy thì nó chỉ tương đương bằng nghề tại vn. Học ở niit, aptech hay vtc này thì chủ yếu là kỹ năng thôi chứ thật ra cái bằng này hầu như ko có giá trị trong mắt đa số các công ty hiện nay
  11. hoanglam0702

hoanglam0702 Mới đăng kí

cơ mà cho em hỏi chổ VTC academy có hổ trợ học phí hoặc hổ trợ khi mua máy cho sinh viên k nhỉ
  12. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

hoanglam0702 : tr'c khi hỏi nhớ coi hết các trag nhé :))
    có hỗ trợ 30%, mà nếu thi đầu vào tốt thì có học bổg

Ủng hộ diễn đàn