Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm tài nghuyên bổ xung kinh nghiệm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi nucuoinho, 11/8/15.

Lượt xem: 2,075

1. nucuoinho Thành viên cấp 2

Chào mọi người:
    mình là Vĩnh, hiện tại do bản thân còn thiếu kinh nghiện về một số mảng trong thiết kế nên mạo muội đăng lên đây xin mọi người giúp đỡ để bổ xung cho bản thân nhằm học hỏi, bổ xung và hoàn thiện để có thể tìm một việc làm cho bản thân.
    Chuyện là mình còn ít kinh nghiệm về các thể loại bên catalo, Banner, Poster, Brochure, Voucher, ....
    Do đó cần có dạng như là hợp đồng thiết kế của khách hàng để tập dược ( không biết sài từ gì cho dex hiểu...)
    dạng như là các yêu cầu của khách hàng để làm sản phẩm cho họ ý, nên có anh, chị, em nào có các yêu cầu của khách hàng mà đã làm xong cho em xin lại để tập thiết kế
    vd: yêu cầu thiết kế nhận diện, poster, brochure....thể loại nào cũng được để em tập luyện cho lên tay được ko.
    Rất mong mọi người giúp đỡ

...
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

úp phụ bạn
    lên google tìm cái nào bạn ưng ý thì làm theo từ từ sẽ quen rồi từ đó tự thiết kế cho riêng mình
  3. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

mình cần cái nội dung bên trong của sản phẩm để tập tành , Chứ tự nghĩ ra nội dung thì chiệu, do đầu óc toàn hình ảnh bay bổng mơ mộng nên nội dung nghĩ ra để làm thì bó tay,...hi
  4. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

5. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Nếu bạn ở HCM thì mình có thể share vài đơn hàng đã làm qua (2014 trở về trước) để làm quen. Có gì inbox mình
  6. Montana

Montana Thành viên cấp 1

Đây là yêu cầu Kh mình nhận được từ khách hàng, bạn xem thấy hợp thì lấy dùng, bạn có quan tâm đến thiết kế logo không cần thi mình gửi cho. Đây là face cá nhân của mình cần thì PM mình facebook.com/daotaodohoaquangcao

.........................................................
    Đây là banner cho cty làm thẩm mỹ viện

1 Quảng cáo trên báo điện tử 300 x 600 px

- Trẻ hóa, làm hồng âm đạo k phẫu thuật CN Mỹ, 1 lần duy nhất giá ưu đãi còn 5.000.000đ. Được điều trị bởi bác sĩ Hàn Quốc ngày 17/5/2015. Hotline: 089989898989.
    - CN Hàn quốc hot 2015
    Chỉ 1 lần duy nhất: đánh bay nám, loại bỏ vĩnh viễn tàn nhang, giảm 90% sẹo rỗ, giá 6.000.000đ, gọi ngay hotline: 089989898989.
    - CN đỉnh cao 2015 - Thẩm mỹ không phẫu thuật: tạo dáng mũi Sline, mắt bồ câu HQ, Hồng nhũ hoa.
    được điều trị bởi bác sĩ HQ ngày 17/5.
    2. Banner FB & Website: nội dung như trên
    Em gửi thêm anh logo của VM, 1 số hình ảnh thật, hình ảnh bác sĩ, anh thiết kế giúp em thật bắt mắt để chạy QC.
    Tông màu chủ đạo nhà em là nâu vàng, hiện nay sếp cũng đanng muốn thay đổi sang tông tím trắng, anh sắp xếp và thiết kế màu sắc cho hợp lí.
    Cảm ơn anh rất nhiều, hy vọng sẽ dc hợp tác dài lâu cùng anh.
  7. thangmuoi123

thangmuoi123 Mới đăng kí

Mình có một số lời khuyên cho bạn :
    1. Bạn viết bị lỗi chính tả nhều quá . Nếu thiết kế in brochure hay Voucher v v... mà bị lỗi 1 chữ thôi cũng có thể phải in lại đó nha.
    2. Brochure, Voucher, Catalogue, Namecard vv.... chẳng qua cũng chỉ là sắp xếp bố cục nhìn cho thẩm mỹ thôi.
    3. Thiết kế Logo, Poster, Banner vv... bạn cần phải có tư duy mỹ thuật cần sự sáng tạo nên cần suy nghĩ rất là nhiều cách tốt nhất chỉ có google là save lại để tham khảo thôi càng nhiều càng tốt.
    4. Trong nghành TK đồ họa VN giờ nó khổ lắm TK thì ai cũng muốn sản phẩm phải tây nhưng mà tây quá cũng không chiụ phải cho xíu VN trong đó thì nhìn mới thuận mắt ^_^.
    5. phải tập suy nghĩ và tham khảo thật nhiều để tăng kiến thức thôi, lười suy nghĩ thì sản phẩm sẽ thiếu sự sáng tạo lắm bạn à .
    Chúc bạn thành công.
  8. PHUC-HOANG

Gửi bạn nucuoinho 1 đơn hàng hùi 2013 làm sách cho công ty dược thú y.
    Đơn hàng cụ thể là làm sách "Bệnh trên gà", nghe là hết muốn sáng tạo rùi phải hem :D
    Yêu cầu của khách:
    Kích thước thành phẩm 17.5 x 20.5 cm
    Thành phẩm đóng kim giữa
    Yêu cầu thiết kế rõ ràng, cho bà con nông dân dể nhớ.
    ---------------------------------------------------------------
    Link file của khách cung cấp gồm nội dung file word và file củ của khách mình gửi vào box bạn nghen.
  9. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

Bạn Montana thế này được không bạn,
    các bạn khác cũng cho ý kiến chút ha hi,.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/8/15
  10. PHUC-HOANG

Bạn kiểm tra lại hệ màu trong file có phù hợp ko?
    Nếu file để in là CMYK mà bạn xuất hình Jpeg vẫn ở CMYK rồi up lên web thì sẻ hiển thị sai, khắc phục khi xuất Jpeg chọn RGB :)

Bạn thử làm 1 cái tờ rơi 10cm x 17cm theo nội dung này F6buu9p.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/8/15
  11. Beo Nguyễn

Beo Nguyễn Mới đăng kí

Muốn luyện làm catalogue, baner, poster..... những thứ như bạn muốn trước hết bạn luyện chính tả lại đi. tiêu đề có mấy chữ mà đã sai hết 2, thử hỏi khách hàng nào còn tin tưởng giao công việc cho bạn, do mình thấy muốn thiết kế trở nên chuyên nghiệp thì lỗi chính tả góp một phần không nhỏ, mình góp ý bạn đừng buồn nhá.
  12. Montana

Montana Thành viên cấp 1

Mình thấy bạn @nucuoinho làm banner thẩm mỹ tổng thể thì biết cách làm tạm được, để rõ phấn chính phụ cho nội dung hơn thì mình có mấy góp ý:
    1. Về phần chữ nội dung nên có điểm nhấn rõ tách biệt hơn, cụ thể tên trung tâm và chủ đề bạn đang để như vậy thấy bình bình đều nhau hết cả
    2. Ý 2 là số điện thoại hotline cũng vậy cách điệu di 1 chút, ví dụ có icon điện thoại hotline và số
    3. Phần dịch vụ cũng thế nhìn khá đều đều, nếu thấy chưa đủ chỗ có thể bỏ 2 ảnh tròn nhỏ đi để thấy thoáng hơn
    Mình có vài góp ý nhỏ chop bạn vậy, chúc bạn thành công

Ủng hộ diễn đàn