Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm thành viên tham gia vào nhóm " Làm Phim Ngắn " tại Hà Nội.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Bui Van Duong, 17/4/16.

Lượt xem: 3,969

1. Bui Van Duong Thành viên cấp 1

Chào các bạn!
    - Hiện mình đang muốn tìm những người bạn có cùng niềm đam mê về phim ảnh tại Hà Nội, để thành lập một nhóm làm phim tại Hà Nội.

Mình tên là Dương.
    Sinh năm 91.
    Mình học trường Fpt Arena Multimedia, mình mới ra trường được gần 1 năm.
    Hiện tại mình đang làm video editor tại một công ty truyền thông
    Mình có thể:
    + Lên kịch bản phim, kịch bản hình ảnh
    + Mình sử dụng thành thạo các phần mềm: Adobe Premiere, Adobe After Effects, Photoshop, Audition...
    + Mình có thể quay phim với các máy dslr.
    Mình vì mới ra trường nên kiến thức lẫn kinh nghiệm vẫn còn ở mức cơ bản mong rằng nhóm sẽ có nhiều cao thủ để chỉ giáo giúp mọi người trong nhóm. :)
    - Tiêu chí và hướng đi của nhóm:
    + Xây dựng nhóm trở thành một ngôi nhà chung vui vẻ cho những người có cùng niềm đam mê về phim ảnh.
    + Mọi người sẽ xem nhau như những người thân trong gia đình, cùng giúp đỡ lẫn nhau, cùng chia sẽ, cùng vui chơi, cùng nhau làm việc, cùng nhau thỏa sức sáng tạo và tìm cách biến những ý tưởng, những câu chuyện của mỗi người có thể trở thành những thước phim có chất lượng trên màn ảnh.
    + Xác định ngay thời gian đầu sẽ gặp nhiều khó khăn khi triển khai đi quay những bộ phim. Vậy nên hãy cân nhắc khi tham gia. Không nên tham gia cho vui xong gặp khó khăn -> chán -> dời bỏ nhóm.
    + Chủ đề làm phim của chúng ta sẽ là những bộ phim tình cảm, hành động, hoặc kinh dị... tùy vào điều kiện của nhóm vào từng thời điểm.
    + Mọi người đều có thể nêu lên quan điểm riêng, với những góp ý riêng để nhóm có thể ngày càng phát triển tốt
    + Sau một thời gian khi nhóm đã đi vào ổn định mình sẽ dùng phim để kiếm tiền trên youtube hoặc tìm kiếm tài trợ. Sẽ tham gia những cuộc thi về làm phim để khuếch trương tên tuổi nhóm.
    * Quyền lợi
    - Các bạn sẽ được hướng dẫn về Adobe Premiere, Adobe After Effects, Adobe Audition ở mức cơ bản
    - Được cung cấp tài liệu tư học để tự nâng cao kỹ thuật dựng phim
    - Làm việc chung với nhóm nhiệt tình, ham học hỏi
    - Tham gia các vị trí khác (nếu bạn thích và có khả năng) như Diễn xuất, quay phim, đóng góp ý tưởng v.v
    - Quyền lợi chung của nhóm cũng sẽ là quyền lợi của bạn!
    .
    Nói chung là được học, được thực hành và trải nghiệm mà không phải tốn kém gì hết.
    .
    Những ai quan tâm đến công việc, và muốn hợp tác lâu dài, và trở thành một phần của nhóm, các bạn hãy đăng ký và ghi rõ thông tin vào link dưới đây, mình sẽ liên lạc với các bạn nhé!

- Về yêu cầu khi tham gia nhóm:

+ Chỉ cần sự nhiệt tình, niềm đam mê và muốn gắn bó lâu dài với nhóm. Ưu tiên những bạn đã biết về sản xuất phim ảnh.
    + Vì mọi người đa số đều đi làm hoặc đang đi học nên thời gian quay phim của tụi mình sẽ là vào ngày thứ 7, chủ nhật nhé.

Với tinh thần đó, mình rất mong những bạn quan tâm và muốn thành lập nhóm hãy cùng cộng tác với mình để tạo nên một nhóm làm phim tuyệt vời và phát triển lâu dài! :))

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/7/16
    songngu2014 thích bài viết này
  2. Inofear

Inofear Thành viên cấp 1

Bí quyết cho bạn muốn xây dựng một nhóm mạnh:

1. Nhiệt huyết thôi ko thì ko đủ, phải có khả năng ở mức có thể sử dụng được - tránh xung đột lợi ích sau này giữa những thanh viên
    2. Bù đắp lẫn nhau, ko nên tuyển nhiều thành viên có cùng một thế mạnh
    3. Con người luôn luôn hành động vì lợi ích bản thân - phải đề cập đến lợi ích mà họ sẽ nhận được - ko ai thèm quan tâm đến việc có thêm "người nhà" cả, họ có đủ bạn bè và gia đình để quan tâm rồi - Bạn đang mời mọi người tham gia vào một chuyến phiêu lưu đi tìm kho báu - kho báu ở đây là gì?
    4. Sao lại đề cập đến tiền ở đây?
    5. Mình nghĩ bạn hãy bắt đầu cùng với những người bạn mà bạn quen biết và hiểu được họ trước, kiếm bạn đồng hành trên mạng như là bạn đang tung đồng xu vậy
  3. Bui Van Duong

Bui Van Duong Thành viên cấp 1

@Inofear Mình nghĩ bạn nói rất chuẩn, mình có thể sẽ xem xét lọc thành viên khi tham gia nhóm. Và mình đề cập tới hướng đi là sẽ kiếm tiền từ chính những sản phẩm mà nhóm đã làm. Tại vì để nuôi dưỡng được đam mê không thể nói không cần tiền được. Nhưng đó là chuyện của về sau, nó còn tùy thuộc vào chất lượng sản phẩm nữa. :) Dù sao cũng cám ơn bạn vì đã góp ý :)
    Ngô Ngọc Quỳnh Tranh thích bài viết này
  4. Minh Kì Đông

Minh Kì Đông Thành viên cấp 1

em thấy đi làm cả tuần cũng chán quá, cuối tuần tham gia vào mấy hoạt động này cũng vui, e là dân it, cũng rất đam mê phim ảnh, nhưng để tạo ra một thương hiệu thì khó quá, giờ trên youtube không khó để tìm ra mấy chục kênh mang tên a b c xyz TV, mà đa số không chú trọng chất lượng video ngay từ những video đầu tiên, thiếu khả năng diễn xuất, kịch bản hay nên nó rất "nhạt". Em nghĩ anh nên thật sự quan tâm tới vấn đề chất lượng :D
  5. chuacute

chuacute Mới đăng kí

Chào bạn , m rất muốn tham gia . Nhưng khả năng m có hạn , m mới học qua về Pr , còn các phần mềm khác đang tìm hiểu :(
  6. Localhost

Localhost Mới đăng kí

em cũng học FPT Arena, nhưng mới kỳ 1 thôi, kiến thức về dựng phim, hậu kỳ cũng k có nhiều. Hiện cũng đang kiếm tiền bằng Utube Partner. K biết tham gia đc k nhỉ
  7. wsepw

wsepw Mới đăng kí

mình tốt nghiệp chuyên ngành quay phim điện ảnh , cũng muốn làm phim ngắn :)
    nếu bạn muốn thì liên lạc vs mình qua fb : ww w.facebook.com/hoang.wsepw
  8. ngongocongtu_96

ngongocongtu_96 Mới đăng kí

E tuy ko học qua skda nhưng đã tham gia một khóa học làm phim ngắn hạn . E rất muốn làm phim và đã từng tự làm phim ngắn . Rất mong đc cộng tác vs mn . Lh : 01686289999
  9. Hoang2596

Hoang2596 Mới đăng kí

Em cũng rất có mong muốn được làm phim. Mặc dù có ít kinh nghiệm và kĩ năng về làm phim nhưng cũng rất mong muốn được đóng góp. Rất mong được cộng tác ! Fb/hoang.soi.735
  10. Hương KK

Hương KK Mới đăng kí

Mình cũng rất muốn tham gia, rất mong được hợp tác. 0947897901
  11. Ngô Ngọc Quỳnh Tranh

Ngô Ngọc Quỳnh Tranh Mới đăng kí

Em tham gia với. E đang là hs cấp 3 e đam mê diễn xuất lắm nhưng k có kinh nghiệm nếu đc a cho e tham gia với nha. E cảm ơn

Ủng hộ diễn đàn