Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm Thầy dạy chỉnh màu để in Album

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi votong, 19/9/13.

Lượt xem: 2,162

1. votong Mới đăng kí

Xin chào các bạn trong Diễn đàn.

Mình làm Album xong nhờ một anh trên Lab chỉnh màu, chấm da xong mới xuất, thường mình chạy da hết còn anh chỉ chạy màu thôi, khi hình không đẹp anh ta nói do không để anh " chạy da " bằng NEAT IMAGE nên hình không " no " màu được và 80 % màu đẹp là do chỉnh bằng NEAT IMAGE. Ảnh giận và không làm hình cho mình nữa.

Mình mới vào nghề nên không biết tế nào, giờ mình cần tìm một anh hay Thầy để dạy mình chỉnh màu đẹp tương đương với mấy anh thợ ở Lab, chỉnh xong xuất thẳng luôn, không để thợ chỉnh lại nữa.

Mình ở Vũng tàu, định lên Tp HCM tìm để học mà không biết tìm ở đâu, mình định xuất hình cổng + Album ở Lab Minh Tâm, bạn nào đã xuất ở Lab này có kinh nghiệm chỉnh màu , chạy da có thể chỉ lại cho mình không?

Các on các bạn rất nhiều!

...
  2. hivong123

hivong123 Banned

up cho bac
    votong thích bài viết này
  3. FanSon

FanSon Thành viên cấp 1

thợ ở lab dùng màn CRT và có căn chỉnh để in sao cho chuẩn mầu ! bạn dùng LCD thì bạn thuê dịch vụ căn chỉnh màn hình bằng spyder, ng ta căn chỉnh cho chuẩn mầu ! sau đó làm việc bth ! vì các màn hình khác nhau hiển thị mầu sắc khác nhau ! :)
    Don.aquilevotong thích bài viết này.
  4. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

em dùng con màn Sam Sung SyncMaster 214 T và đã đk 1 anh bên Lab làm ảnh gương chỉnh cho nhìn màu ngon hẳn lên
  5. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

àh Lap Minh Tâm mình cũng biết.hồi trước thường xuất Ab ở đó. nhưng h mình qua Đông Dương Lap xuất rồi. đa số là do mình chỉnh thôi, qua bên lap lúc nào nó cũng chỉnh lại hết, mỗi loại màng hình có màu sắc khác nhau, nên màu chuẩn chỉ ở lap mới ra đc. muốn màu chuẩn bạn phải lại lap test màu trước.
  6. votong

votong Mới đăng kí

Xin cám ơn các bạn đã góp ý, quả là " xuất thẳng " không dễ, mình có liên lạc bên Lab Chung minh nơi mình xuất Album đê " chiu " vô đó học; nhưng do có phàn nàn với anh thợ cả ở đó nên chắc không "dạy " tận tâm để ra nghề đâu. Bên Lab Minh Tâm thì không nhận " đào tạo thợ ". Giờ mình cũng không biết xuất Album ở Lab nào.

Vấn đề của mình thế này:

Tìm một lab xuất Album đẹp, tới lab đó học chỉnh màu - xuất album ở đó luôn.
    Các bạn có ai đang làm ở lab hay có thâm niên về làm Album xuất thẳng tư vấn - nhận mình làm học trò nhé!

Cảm ơn các bạn
  7. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

votong bạn có thể đưa thử 1 mẩu của bạn cho mình xem ko. mình cũng làm bên ngày này
  8. votong

votong Mới đăng kí

Mình không chèn link ảnh được
  9. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

thiếu gì lab hả bạn giờ mọc ra nhiều như nấm ý ...

Ủng hộ diễn đàn