Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tips] Khắc phục lỗi gõ chữ trong Photoshop bị in hoa hết các chữ cái

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 7/12/13.

Lượt xem: 63,806

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tự nhiên hôm nay bật Photoshop lên và rất khó hiểu mình không có bật Caps Lock hay font chữ đó không phải font chữ dạng in hoa mà không thể nào gõ chữ thường được, nó cứ in hoa lên hết.

Nguyên nhân mình bị lỗi này là do tải cái file PSD CMND của thằng ku Nguyễn Hoàng Minh Long, vừa bật file PSD nó lên là chữ cái bị in hoa lên hết 8-|
    http://forum.vietdesigner.net/threa...an-cho-may-ban-thich-doi-ten-lan-thu-6.23670/

Thử Google thì cuối cùng đã biết cách khắc phục!

Đơn giản là vào Windows -> Character sau đó bật cái Tt lên là xong :D

Thấy cái này chắc lâu lâu có người bị nên mình chia sẻ luôn lên đây, nhỡ đâu có ai bị thì còn biết đường mà khắc phục :D

...
    T-Bon, saco, yeuyeu9012 người khác thích bài viết này.
  2. Rainy Day

Rainy Day Thành viên cấp 2

Đợt trước cũng bị dính cái này, tự mò gần chục phút mới ra :-w
  3. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

giừo em biết biết đấy anh dư
  4. nhck23

nhck23 Thành viên cấp 1

:| hôm qua em cũng đang ngồi làm thì tự dưng ko tài nào viết thường được, nhấn đi nhấn lại caplock ko được, cạy phím shift lên cũng ko xong, rồi thử nhấn window + r gõ thì bình thường... mò mãi ko ra thoát rồi vào lai :3
  5. superlouuuu

superlouuuu Thành viên cấp 1

:P cái này anh Dư để là lỗi thì có hơi k đúng rồi ạ !!
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

superlouuuu thường khi bị 1 vấn đề gì đó trong Photoshop, ngta thường hỏi là "lỗi" gì? Cho nên a cứ đặt title thế cho dễ hình dung ;)
  7. mạnh mèo

mạnh mèo Thành viên cấp 2

Đơn giản là vào Windows -> Character sau đó bật cái Tt lên là xong :D

Chính xác thì nó đang được bật lên, chúng ta chỉ cần tắt nó ;)
  8. Silent

Silent Thành viên cấp 0

9. Brad Delson

Brad Delson Thành viên cấp 2

:)) nghe "lỗi" buồn cười quá
  10. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

bình thường em còn viết tiếng việt đoàng hoàng, không hiều mấy hôm nay mở ra không viết được tiếng việt nó mới đau >:P
  11. Lý Tài Nhân

Lý Tài Nhân Mới đăng kí

tìm hoài hk thấy chỉ nên mạo mụi hỏi bên thớt này, bác Dư với cao nhân chỉ dùm e trong After Effect e củng bị như thớt ở trên, mà tìm theo cách của cs trong character để tắt Tt mà ko bấm được e đang tự học cái này nên còn gà mờ quá ~X(
  12. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

13. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Lý Tài Nhân thích bài viết này
  14. Lý Tài Nhân

Lý Tài Nhân Mới đăng kí

Ngô Đức Huynh mình dùng After Afect CS6 đó bạn, mình có vào windows-> character chỉnh font vni-time rồi và để unikey 4.0 R2 thành Vni-window rồi mà vẩn ko được, mình copy ở ngoài vào thì được nhưng riêng các từ có từ "ý,lý...." thì nó đổi y thành i à :-s
  15. ngocanhav5

ngocanhav5 Mới đăng kí

Mình cứ tải phông về roài cóp vào font của máy tính là hết lỗi hết
  16. Tinh Minh

Tinh Minh Thành viên cấp 1

Bình thường mình toàn viết chữ thường, xong mới dùng cái này để in hoa lên. :D
  17. su hào xanh

su hào xanh Mới đăng kí

cảm ơn bác, cơ mà máy em nó kiểu j ấy. luôn để Tt nhưng nay vừa tải font về thì bị viết hoa hoàn toàn. Mò linh tinh thì phải tắt Tt, bật T1 mới viết được bình thường :O
  18. Lê Duy An

Lê Duy An Mới đăng kí

Cảm ơn anh học cùng trường !
  19. saco

saco Thành viên cấp 1

TKS!!!
  20. DAO THI ANH TUYET

DAO THI ANH TUYET Thành viên cấp 1

Anh Dư ơi , nhỡ như em dùng mac thì phải làm sao

Ủng hộ diễn đàn