Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tỏa sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Mạnh, 2/8/12.

Lượt xem: 3,093

1. Mạnh Thành viên cấp 1

Mình dùng brush còn non nên viền xung quanh hơi xấu, nhưng nó cũng tình cờ tạo hiệu ứng tỏa sáng khá đẹp. Hôm nay mình up lên cho các bạn cùng xem, có thiếu sót ở đâu mong mn tận tình chỉ giúp, cảm ơn ^^
    Đấy là ảnh gốc của nó

...
  2. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

nhìn cứ thế nào ý ==" âm u quá bạn ơi :D:D
  3. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Ý tưởng khá tốt. Cái này bạn chạy action hả? Nên giảm Opacity của brush cọ quanh cái là cho chuẩn là ok?
  4. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

trông nham nhở lắm bác ạ :|
  5. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

Nhìn hơi giả bạn ạ. Không tự nhiên mấy :-s. Sao bạn không chỉnh màu khác mà back nhìn ớn ớn....
  6. Mạnh

Mạnh Thành viên cấp 1

Ừ mình làm back nó tối hẳn để hoa và lá nổi bât hơn mà?
    Chạy action là gì hả bạn?
  7. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

ở xung quanh lá lòe loẹt quá bác ạ...tóm vẫn chưa được "trôi"..:)
  8. Mạnh

Mạnh Thành viên cấp 1

"Trôi" là sao?
  9. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Là chưa Hoàn hảo đó bạn
  10. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Chẳng thấy Tỏa sáng gì cả ;) - chỉ thấy lỗi xài brush lem bem - nhiều chỗ dùng Brush cứng làm cắt mạnh :-B
  11. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Pic gốc đang đẹp, blend tối mất chất
  12. yeuthantoc

yeuthantoc Thành viên cấp 1

cái bg mà bạn thay vào bờ sông có chút ánh trăng phản chiếu thì đúng điệu :-ss
  13. zachichi

zachichi Thành viên cấp 2

L-) nếu bạn đam mê cái này ...nên học down ebook về PTS rồi đọc qua và tìm hiểu kĩ hơn 1 chút !
  14. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

nói chung blend mấy pic hoa cỏ cây lá thì k nên blend tối, hoặc nếu tối thì phải "nghệ thuật" hơn chút ^^ còn thực sự pic này bạn làm rất xấu :D:D xin lỗi nhưng mình nghĩ nhận xét thẳng như thế thì bạn sẽ nhận ra đc nhiều điều hơn. Mình toàn bị chê phũ lắm =))
    Béo thích bài viết này
  15. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

nếu muốn làm tỏa sáng thỳ mình nghĩ cái BG đằng sau nên chuyển thành màu đen chứ chuyển thành màu xanh thấy giống manip hơn
    vs lại lúc bạn tẩy layer thỳ nên làm kĩ lưỡng hơ 1 chút, chăm chút hơn thỳ trông bớt nham nhờ

Ủng hộ diễn đàn