Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Toàn bị dí deadline, quyết tâm tìm 1 dàn PC ngon lành để làm việc ở nhà, mỗi năm còn đi du lịch...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi SuperMax, 15/12/16.

Lượt xem: 13,751

1. SuperMax

SuperMax Mới đăng kí

S-Design như của bác thì theo em đi, vi toàn bộ soft của bác đa số nó nằm trên bức ảnh kia kìa, Xeon tương thích tốt, đầu tư thêm con ổ cứng ngon nữa là việc mình vi vu luôn bác ơi
  2. S-Design

S-Design Thành viên cấp 1

SuperMax Ok bác, chắc mình cũng phải đầu tư, chứ nhiều lúc đang mượt tự nhiên nó quay quay đợi 1 lúc lâu khó chịu lắm, mình lại còn thói quen web mở nhiều tab, chạy 1 lúc 2 3 soft :D
  3. DubStepEDDM

DubStepEDDM Mới đăng kí

S-Design Cái đó, nên đầu tư thêm ổ SSD nhé, vì dù cho chip mạnh, mà hệ thống không cân bằng, ổ cứng lưu trữ không kịp vẫn có hiện tượng như bạn đề cập nhé, tốt nhất là đi kèm theo ổ SSD nữa cho nhanh
  4. VietNamDep

VietNamDep Mới đăng kí

Như bác kia nói có lí đấy, chip mạnh, ổ cứng cũng phải nhanh, lên cũng phải đồng đều. Cơ mà mấy bác bữa cũng có đi offline với Intel à, em khá mê dàn Xeon E5, mà kinh tế eo hẹp quá, sắp tới cũng phải đi học vài khóa thiết kế, không biết sao bây giờ.......
  5. DesignerChuyenNghiepDecor

DesignerChuyenNghiepDecor Mới đăng kí

Mà Xeon nếu chơi game giải trí nhẹ có ổn không nhĩ, nghĩ chắc cũng ổn, vì dù cơ bản tập lệnh trên xeon cũng hỗ trợ chủ yếu đồ họa, nhưng chơi game này kia vẫn ổn nhĩ, cơ bản L3 của nó cũng có bộ nhớ khá lớn rồi :D
  6. Danong_Danong

Danong_Danong Mới đăng kí

Về cơ bản, xeon không khác biệt quá nhiều với các chip thường, nhưng đặc biệt với các tác vụ liên quan đến đồ họa, thì xeon hỗ trợ nhiều hơn. Ngoài ra nếu chơi game, thì xeon vẫn đáp ứng tốt, vì đa số các game hiện nay đều sử dụng vga là chủ yếu
  7. Danong_Danong

Danong_Danong Mới đăng kí

À mà lưu ý thêm, trong trường hợp nếu sợ rủi ro, tốt nhất đừng mua Xeon cũ, nên ráp hẳn 1 dàn mới nhé, vì mua đồ cũ khá nhiều nguy cơ, dù rằng số tiền đó có thể chi 1 lúc để tậu 2 dàn máy, nhưng không nên
  8. S-Design

S-Design Thành viên cấp 1

Ổ cứng SSD dùng sẽ mượt hơn ở cứng bình thường kia à các bác ? ... Có chạy song song được 1 lúc cả 2 loại ổ cứng không các bác :)
  9. VietNamDep

VietNamDep Mới đăng kí

Máy mình vân gắn SSD để boot win và 1 ổ thường để chứa dữ liệu này, được hết nhé, mình cho SSD thành 1 phân vùng C trên máy tính luôn, còn ổ thường thì chứa dữ liệu, có việc gì gấp thì ghi vào SSD rồi xử lí trước
  10. Bar_in_All

Bar_in_All Mới đăng kí

Tiện, các bác cho em xin đánh giá về con Xeon 2640 với ạ :D con này cũng chưa gọi là có tuổi, em cũng định ráp dàn Xeon, mà nếu ráp dàn mới thì tốn tiền quá, tiết kiệm cái nào hay cái đó ạ
  11. VietNamDep

VietNamDep Mới đăng kí

Con này ra khá lâu rồi thím, hồi 2012, nền tảng 32nm khá cũ rồi, chẳng qua được cái L3 lớn 15 mb, bus tối đa hỗ trợ 1k3, ăn điện kha khá đấy, bác nhu cầu thế nào tiện bảo anh em tư vấn luôn giúp bác nhé, nêu tên các soft hay dùng luôn bác
  12. SuperMax

SuperMax Mới đăng kí

Có Xeon E5 2640 v4 (là model năm nay) nhé bạn, còn xeon E5 2640v4 giờ giá cũng dễ chịu rồi, đợi ngân sách show ra rồi ta cùng bàn.

Mình cũng đang còn hơi phân vân, chắc phải dăm hôm nữa mới chốt được
  13. VespaHonda

VespaHonda Mới đăng kí

SuperMax phân vân gì nữa bác, biết là chọn xeon rồi, giờ cứ thư thư mà chọn chip thôi. Thiết nghĩ có lẽ bác nên ráp trước tết để rảnh rỗi còn có cái mà vọc vạch mày mò, nhưng đừng sát tết quá, giá nhiều lúc lại bị đội cao lên đấy.

Mà màn hình, bạn có chọn được con nào chưa, nếu nhắc tới làm ảnh hay phim thì thứ này quan trọng không kém
  14. NhiepAnhx8x

NhiepAnhx8x Mới đăng kí

Thế chốt lại vẫn chưa bán được dàn i5 cũ à bác, nên bán gấp nhé, vì cuối năm mua dễ kiếm đồ giá tốt, nhưng bán thì khó lắm đấy, cuối năm ai cũng muốn mua rẻ nên gias mình bán thường thấp hơn
  15. DubStepEDDM

DubStepEDDM Mới đăng kí

^ Chuẩn chỉ, cuối năm thì nên bán nhanh rồi đầu tư sớm, kẻo dàn i5 kia nó hạ giá thì chết đấy. Mà giờ này có chọn được em Xeon nào chưa, giờ vẫn lăn tăn thì thiết nghĩ chắc sang năm mua luôn cho lành
  16. Bar_in_All

Bar_in_All Mới đăng kí

Có Xeon 2640 v4 năm nay rồi nhé bạn, như mọi người đề cập bên trên, 1 chip của 1 dòng sang năm sẽ được đặt trùng tên lại và thêm vào chữ v phía sau, hiện tại thì có Xeon E5 1200v5 rồi, nhưng mà chưa biết khi nào bán ra thôi
  17. VespaHonda

VespaHonda Mới đăng kí

Mà Xeon mới render 4K thì thế nào nhĩ, 4K đang thành xu hướng mà, giờ chắc cũng phải hỗ trợ 4K chứ nhĩ
  18. TechView1111

TechView1111 Mới đăng kí

VespaHonda Có hỗ trợ cả render 4K nếu chơi Xeon E5 1200v5 của năm nay nhé, nghĩ đơn giản là chip chỉ có AMD với Intel sản xuất, phải hỗ trợ thì mới có cái làm việc được chứ :))
  19. hangiseo123hh

hangiseo123hh Mới đăng kí

20. SuperMax

SuperMax Mới đăng kí

Kinh thế, hỗ trợ render cả 4K các kiểu cơ à @@ Cơ mà render 4K thì có sống lâu dài được không bác, em sợ phải đổi tới đổi lui lắm, làm 1 dàn về là làm việc miết thôi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn