Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Toàn bị dí deadline, quyết tâm tìm 1 dàn PC ngon lành để làm việc ở nhà, mỗi năm còn đi du lịch...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi SuperMax, 15/12/16.

Lượt xem: 13,725

1. DubStepEDDM

DubStepEDDM Mới đăng kí

Tính tương đồng trên các linh kiện cũng như soft đúng là phải hoàn thiện, về cơ bản nếu trong trường hợp các thành phần không tương thích, chẳng hạn như RAM dỏm cũng dễ tạch, nguồn không đủ công suất cũng đi cả dàn, main cùi quá thì cũng dễ hỏng, bởi thế nếu chi cho Xeon dù có hơi cao ngân sách, nhưng hiệu quả đem lại thì khỏi bàn đi
  2. SuperMax

SuperMax Mới đăng kí

Giờ, có nên đợi Xeon E5 v5 mới ra rồi xem luôn hay tranh thủ mua các bác, nghe các bác bảo tết lên giá em cũng lo, mà gấp thì cũng không gấp, nhưng đợi lâu quá thì cũng nôn lắm
  3. NhiepAnhx8x

NhiepAnhx8x Mới đăng kí

Theo ý kiến mình thì vẫn giữ là nên tham khảo trước cho đầy đủ - Vì mấy chục triệu cũng không phải ít, bác tham khảo kĩ, xong rồi bắt đầu mua sau cũng được, tết đi chơi với gia đình rồi ở nhà giải trí tạm bằng dàn cũ cũng được mà
  4. duhiephoa

duhiephoa Banned

Khổ nỗi thằng oát con i5 Haswell cổ lỗ nhà mình giờ có vẻ ì ạch quá, nhiều khi công việc ở công ty giải quyết xong, chiều về sếp còn chơi cho 1 đống bonus tối về làm thêm, mà việc nhận ngoài cũng khá nhiều và tối là thời gian mình giải quyết - Kết quả thì trễ deadline với sếp do làm một lúc nhiều việc, công việc ngoài cũng phải hẹn lại nói chung dàn i5 nhà em thì thôi chuẩn bị thanh lí lại lên đời khác :D
  5. DesignerChuyenNghiepDecor

DesignerChuyenNghiepDecor Mới đăng kí

Vẫn nhắc lại 1 câu cũ: Giá thành không đắt, mỗi ngày bỏ ra 1 khoản phí nhỏ nhỏ để hiệu suất cải thiện nhiều lần, tiết kiệm thời gian thì tính ra kinh tế phết. Về cơ bản, xung cao không tốt bằng nhiều core, vì thế ngoài các vấn đề bình thường sẽ cho hiệu suất như nhau, ở các tác vụ làm việc ăn nhiều core thì Xeon lợi thế hơn gấp nhiều lần
  6. VespaHonda

VespaHonda Mới đăng kí

Nói chung làm dàn Xeon, thì khá ổn với dân làm các soft về đồ họa, tính tới hiện tại thì nhu cầu các công ty bắt đầu yêu cầu a e khá cao rồi, kèm theo nữa là nhiều trường hợp phải chạy chết như bác chủ thì càng phải chuẩn bị, nhiều lúc mình cũng muốn mua dàn mới mà kinh tế không đủ, cũng khá chán
  7. vuhoan42

vuhoan42 Thành viên cấp 1

Dàn này mình ráp được hơn 1 năm.Muốn mát thì các bác bổ sung thêm phần làm mát.. dàn mình dùng cục tản nhiệt custom nên nhiệt đô khi render max củng ko quá 42 độ C. mình dùng màn hình đôi full HD để thuận tiện trong thiết kế đồ họa củng như dựng phim,[​IMG]
  8. NhiepAnhx8x

NhiepAnhx8x Mới đăng kí

^ Nhìn hẳn là chơi bời rồi @@, dàn này chạy được 2 màn thì không có gì lạ, cơ mà 42 độ thì bá vl
  9. TechView1111

TechView1111 Mới đăng kí

Dàn của bác kia đi dây đẹp nhĩ, sạch sẽ nữa, nhìn thoáng mát. Mấy cái Xeon này ai cũng để bỏ xó đó cho bụi bám, nhiều người dùng hiện tại vẫn ỷ vào độ trâu, nhiều khi họ bỏ xó đó mà có chết đâu, chạy cả năm trời
  10. VespaHonda

VespaHonda Mới đăng kí

Nhìn dàn kia chắc cân game cũng không có gì khó khăn nhĩ, ắt hẳn là đây rồi, chiến xeon di bác chủ ơi, không nói nhiều nữa
  11. Danong_Danong

Danong_Danong Mới đăng kí

Mà có bác nào ở đây nhu cầu sử dụng cần chơi dàn 2 CPU không nhĩ?
  12. Bar_in_All

Bar_in_All Mới đăng kí

Thà nhịn lâu tí mà có dàn ngon ngon về thẩm thì bao sướng, bác chủ bình tĩnh nhé :v còn hàng của bác vuhoan42 thì bao ngon rồi, dàn dùng tầm 2 năm mà tinh tươm quá
  13. VespaHonda

VespaHonda Mới đăng kí

Cái này chắc có tiền thì chơi thôi, chứ ai cũng muốn bác ơi :))) 2 CPU e chưa tưởng tượng được nó mạnh tới mức nào, chắc bấm cái nào là không delay cái đó...
  14. DesignerChuyenNghiepDecor

DesignerChuyenNghiepDecor Mới đăng kí

bên techradar có ghi sơ bộ mấy thành phần với cả liên quan xeon, cơ mà có bác nào biết hiệu năng con GPU P530 mạnh tới mức nào không, riêng đời Haswell là em thấy khá hơn nhiều lắm rồi

techradar. com/news/computing-components/processors/core-vs-xeon-which-intel-cpu-should-you-choose-1326109

xóa khoảng trắng chỗ .com nhé
  15. VietNamDep

VietNamDep Mới đăng kí

à, google thêm thì cũng ra thêm tí info, con P530 của Xeon 2016 gần bằng cả con Geforce 920 nhĩ

notebookcheck .net/Intel-HD-Graphics-P530.149935.0.html
  16. DubStepEDDM

DubStepEDDM Mới đăng kí

Dàn của bác vuhoan42 trước đó ráp dùng linh kiện thế nào vậy ạ, bác cho a e xin tí thông tin được không bác, bác kia hỏi bài này cũng còn lăn tăn vụ chọn linh kiện nữa
  17. TechView1111

TechView1111 Mới đăng kí

cũng hóng a e chia sẻ kinh nghiệm ráp case, dàn xeon kia chơi con VGA palit chứ không phải quadpro hay firepro à
  18. vuhoan42

vuhoan42 Thành viên cấp 1

Sỡ dỉ mình chọn VGA GTX là vì mình vừa thiết kế ,vừa dựng phim ,vừa chơi game.. nêu dùng VGA Quadro thì chỉ suppor thiết kế 3D thôi chứ ko hổ trợ chơi game.. vậy tùy theo mục đích nhu cầu mình như thế nào mà buiding VGA cho phù hợp..
    Linh kiện may mình như này thôi:
  19. Bar_in_All

Bar_in_All Mới đăng kí

Sao lại dùng main Asrock bác, đám này nổi tiếng sida mà @@ còn nguồn với ram ko ghi name nhĩ..
  20. VespaHonda

VespaHonda Mới đăng kí

Theo như thông tin ban đầu thì xeon E5 v5 mới của năm nay giá loanh quanh 4k lận đấy, ca này khó rồi......Bác chủ nên xem mấy con xeon v3 v4 hiện tại đi nhé, chứ giá này thì phỏng tay rồi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn