Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tốc độ code html&css

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi Marry_Anne, 24/11/16.

Lượt xem: 4,214

1. Marry_Anne Mới đăng kí

Chào mọi người,
    Mình làm coder về front-end nhưng chỉ biết về html&css, và hôm bữa mình nhận 1 trang như vầy, code css & html thuần, ko dùng framework, dùng emmet để code, và khách hàng có vẻ không hài lòng về tốc độ code của mình.
    Mọi người cho mình hỏi là nếu bạn chuyên làm về front-end, chỉ html&css, hoạt động trên ie8, crossbrowser, và ko responsive, không dùng <table>, chỉ dùng div, span, ul, li, và web standard W3C, bạn sẽ code 1 trang như vậy trong bao lâu?

Mong mọi người, ai ghé qua thì cho mình chút tham khảo được không? Mình code khoảng 5 tiếng cho 1 trang như vậy, ko tính header và footer.

...
  2. cám ơn anh đã chia sẽ
  3. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

max 30 phút
    Marry_Anne thích bài viết này
  4. 24 phút a ah !
  5. LyCongTruong

dinh thai thien an bạn mới lập nick đi spam à, topic nào cũng vào bình luận vớ vẩn
  6. Marry_Anne

Marry_Anne Mới đăng kí

LyCongTruong : bạn ơi, sao code được 30' vậy, bạn bày mình với, mình đo kích thước, code từ đầu, ko có gì để copy cả, bạn bày mình với, hic, kiểu này thì nghèo rồi, huhu
    dinh thai thien an: hic, 24 phút hả, sao siêu vậy, chia sẻ kinh nghiệm với, hic

Trời ơi, hỗ thẹn quá, huhu
  7. LyCongTruong

Marry_Anne mình k nghĩ ra trong 5 tiếng bạn code gì :D nếu code thuần ko bootstrap hay responsive thì cứ đặt tay code bt thôi vì cái này k cần css nhiều.
  8. Marry_Anne

Marry_Anne Mới đăng kí

LyCongTruong Mình so sánh từ file psd, do kích thước chuẩn, lấy màu, xem font chữ, do khoảng cách, và test trên các trình duyệt, đảm bảo ko sai so với thiết kế.
    Đặt biệt là phần bảng ở dưới, ko dùng table rất khó chịu, mà phải canh chuẩn, trong trường hợp cột thứ 1 có 1 dòng, nhưng cột thứ 2 có 2 dòng thì phải làm sao, khổ nhất là khi làm với ie8.

Bạn đã code trang nào giống vầy chưa? Cho mình xem học hỏi với được không?
  9. LyCongTruong

Marry_Anne mình ít dùng table lắm, với những trường hợp này mình dùng div thôi.
    bạn cứ code lần lượt từ trên xuống. div 1 hàng thì full 100%,
    hàng có 2 cột thì để 1 div full 100% bên trong 2 div con 50%.
  10. Marry_Anne

Marry_Anne Mới đăng kí

LyCongTruong vấn đề ở đây nữa là kích thước phải đúng với thiết kế nên ko cho % được, phải là px mà còn phải chính xác nữa, nhưng ở trong chữ nó ko ở giữa thì làm sao? Dùng padding cũng phải đo nữa mà,
  11. LyCongTruong

Marry_Anne nếu người thuê bạn yêu cầu code theo px thì đo px. còn nếu % thì đo %, trong pts có hỗ trợ đo bằng % ( bạn chuyển thước thành % là đc) còn nay chả ai code px đâu vì còn responsive theo màn hình nữa. nếu code px theo bản thiết kế thì còn nhanh hơn vì k phải nghĩ gì đến việc vỡ khung. text ra giữa thì dùng text align:center chứ ai lại đi padding (padding ko chuẩn)
  12. LyCongTruong

mình cũng biết chút html/css đủ dùng thôi. nên nếu có gì pm mình vào skype: khucgiaomua9x trao đổi cùng học hỏi. nhiều cái mình cũng k biết có lẽ bạn biết =))
  13. princenuce

princenuce Mới đăng kí

sAO MẤT ẢNH RỒI
  14. miminguyen0798

miminguyen0798 Thành viên cấp 1

mất ảnh rồi thớt ơi, mà bạn có chắc là khách hàng ko hài lòng với tốc độ code không? hay là kh ko hài lòng với kết quả sản phẩm
  15. anhtuan1006

anhtuan1006 Thành viên cấp 2

mình cũng Code HTML,CSS thuần đây. Mình làm còn lâu hơn bạn, khoảng 8 tiếng mới hoàn thiện cơ

Ủng hộ diễn đàn