Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tốc độ load của Website quá chậm, mong được giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Cindy Lu, 12/8/16.

Lượt xem: 2,076

1. Cindy Lu Mới đăng kí

Em có đam mê làm Web lâu rồi mà do học trái ngành nên em định tự học làm Web trên Dreamweaver nhưng mà khi mới học xong thì có việc làm nên bị gián đoạn. Cái công ty em mới vô làm đang cần thiết kế Website nên em xin làm. Đây là trang web của em là zkteco.vn (ở đây em không được chèn link, mong các anh chị thông cảm), bên em có thuê server ảo Sentora.
    Sau khi thiết kế và upload hình ảnh thì Website load quá chậm. Em có hỏi bên server thì người ta nói là do plug-in kết nối qua Trung Quốc nhiều mà đường truyền qua Trung Quốc đang có vấn đề nên bị chậm. Em thử deactive hết plug-in luôn mà nó vẫn chậm chỉ đỡ hơn một chút thôi. Bên provider nói là bây giờ muốn nhanh hơn thì phải thuê nguyên server và thêm phí nâng cấp đường truyền. Em không biết là có hiệu quả không vì anh này trả lời cũng hơi mập mờ và em cũng không hiểu rõ về server lắm.
    Ngoài ra, em có lên mạng tìm hiểu nguyên nhân rồi giảm dung lượng hết hình ảnh trong website luôn mà nó vẫn chậm. Với lại một cái nữa là khi em add site tittle và description trong Wordpress thì nó hiện ngay trên đầu của Website, em đã tìm mọi cách khắc phục, sửa file css luôn nhưng mà không được. Các chuyên gia hướng dẫn giúp em. Em xin cám ơn và hậu tạ.

...
  2. Trần Gia Phát Group

Trần Gia Phát Group Thành viên cấp 1

Cũng không đến nỗi đâu bạn, thấy ổn mà, đợt này mạng bị lag toàn tập, 1 số website cũng tương tự, không vấn đề gì đâu, an tâm nhé, còn muốn trao đổi thêm thì add skype trangiaphatgroup
    Cindy Lu thích bài viết này
  3. Cindy Lu

Cindy Lu Mới đăng kí

Nhưng mà sếp mình hỏi là nếu server qua Trung Quốc bị lag thì sao mình vào Website bên Trung Quốc còn nhanh hơn nữa :(
  4. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào em,

Hiện đang đứt cáp AAG (tuyến cáp ra quốc tế chính được tất cả các nhà cung cấp dịch vụ mạng khai thác) nên toàn bộ đường truyền ra nước ngoài đều bị như vậy, chỉ có mạng trong nước là vẫn ổn.
    Riêng nhà mạng viettel dùng riêng 1 đường cáp riêng (cáp Á Đông) nên user mạng này sẽ không bị ảnh hưởng.
    Việc delay sẽ còn tiếp tục diễn ra cho đến sau ngày 21/8 sẽ dẫn bình thường trở lại.
    Vì vậy trong thời gian này tất cả các website có host đặt ở nước ngoài đều sẽ gặp tình trạng trên.

Lý do mà 1 số website nước ngoài em vào lại load nhanh như vậy là vì website đó được thuê gia công bởi Việt Nam & đơn vị gia công đó đã đặt website nước ngoài này trên 1 host Việt Nam.

Thân!
  5. Cindy Lu

Cindy Lu Mới đăng kí

Cám ơn anh, nhưng mà Website công ty mẹ làm ở Trung Quốc luôn mà anh. Chắc là do thiết kế Web có vấn đề nên em nhờ bên đó sửa lại. Hình như là do CSS với JS gì đó . Bây giờ cũng đỡ hơn một chút rồi.
    Cám ơn anh nhiều nha :x
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn