Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tôi nên sử dụng máy tính nào cho 3ds Max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi xdbostique, 21/4/17.

Lượt xem: 7,839

1. xdbostique Mới đăng kí

Tôi 20 tuổi và muốn sử dụng 3ds max học và làm thiết kế nội thất. Tôi đang sử dụng máy tính xách tay hp probook với bộ vi xử lý i5, lõi tứ và 4GB RAM. Tất cả những gì tôi có thể làm được là hình cầu, hình khối vv. Nhưng mọi thứ là rất chậm và rất khó để thao tác được nhanh chóng.

...
  2. AWEedu

AWEedu Mới đăng kí

Bạn cần thêm RAM - ít nhất là 8GB và một card đồ họa tốt với 1 GB. Một SSD 256 GB cũng được. Khuyến cáo - Nếu bạn làm thiết kế nội thất khi render máy tính của bạn sẽ cần thêm sức mạnh, nếu không cấu hình này sẽ là không đủ cho thời gian đầu tiên của chương trình đào tạo.

Thông tin thêm tới bạn! Nếu bạn đang có nhu cầu học thiết kế nội thất và học 3ds max tham khảo khóa học tại AWE nhé! Thank
    Code:
    http://awe.edu.vn/khoa-hoc-3ds-max-thiet-ke-noi-that-kien-truc
  3. coffee1st

coffee1st Mới đăng kí

Bạn nên dùng desktop:
    CPU Core I7 hoặc xeon tương đương
    1 SSD 256GB
    Ram 16GB
    Card Vga 2GB
    Đây là cấu hình tương đối ổn.
    Laptop vẫn đáp ứng được cấu hình này, tuy nhiên giá thành cao và render sẽ mau hư!
  4. Bạn cân nhắc dùng máy cây cho mạnh nhé. Tầm 15 20tr là được

Ủng hộ diễn đàn