Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tôi yêu Digital Painting

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi hoandsg, 28/9/14.

Lượt xem: 11,997

1. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Bạn muadong2312 thân mến !
    Xin bạn chờ mình nhá ! Sau này khi Up tác phẩm Digital Painting, mình sẽ chụp ảnh màn hình Máy tính và sẽ chia sẻ kinh nghiệm cùng các bạn !
    Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm , chia sẻ !
    Thân ái !
    muadong2312 thích bài viết này
  2. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

3. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

08. Sắc màu thiếu nữ Dao (Dao tiền)

Theo lời đề nghị của một số bạn, hôm nay mình xin chia sẻ kinh nghiệm cùng các bạn, rất mong nhận được sự đóng góp, xây dựng của các bạn để cùng giao lưu, học hỏi lẫn nhau tiến bộ !

01.

02.

03.

04.

05.
    Để vẽ tranh - Digital Painting & Digital Painting Art, ngoài PM Adobe Photoshop còn có nhiều PM khác như:
    *** Professional:
    * Corel Painter
    * TwisedBrush Pro Studio
    * ArtRage Studio Pro
    * Paint Tool SAI

Những PM trên rất chuyên nghiệp, chính vì quá Pro cho nên để sử dụng thành thạo, nhuần nhuyễn không đơn giản chút nào...
    Mình nhận thấy ArtRage Studio Pro & Paint Tool SAI tương đối dễ sử dụng hơn !
    *** Còn trên Adobe Photoshop, để vẽ Tranh, các bạn cần tạo nhiều Layer, cứ như thế, vẽ lên từ từ, từng bước, từng bước...

*** Semi Professional:
    * Mypaint
    * Krita Desktop
    ...

Các bạn có thể tìm hiểu trên IT, có rất nhiều Tutorial Video - Ebook...
    Chúc các bạn thành công !
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/10/14
    ToiHocDoHoa.com, namnh94muadong2312 thích bài viết này.
  4. N.A.I

N.A.I Mới đăng kí

Chỗ đấy là Cty CP thế giới công nghệ số F5 - F5Pro nhé bạn, chi nhánh tại Đà Nẵng là 229 Hải Phòng :)
    hoandsg thích bài viết này
  5. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Xin chân thành cảm ơn bạn N.A.I rất nhiều !
  6. Cu Tý

Cu Tý Thành viên cấp 1

Đẹp lắm. bạn có thể cho mình xin bộ cọ mà bạn dùng được không? ^^!
  7. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Bạn Cu Tý thân mến !
    Bạn đợi mình Up lên cho nhé ! Cảm ơn bạn đã quan tâm, theo dõi !
  8. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Chỉnh sửa lần cuối: 19/10/14
    Tạ Thị Liên, rungtram2014Cu Tý thích bài viết này.
  9. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

rất đẹp ^:)^
  10. Phương Duy

Phương Duy Thành viên cấp 1

quá đệp <3
  11. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

Đà Nẵng thì chịu rồi bạn ơi ... Hồi trước mình mua cái Wacom phải đặt tận Sài Gòn ... Tới khi thanh lý em nó cũng cho vào Sài Gòn nốt :)
  12. Tuấn Mèo

Tuấn Mèo Mới đăng kí

mình cũng rất thích thể loại này, tiếc rằng thời gian chưa cho phép
    namnh94hoandsg thích bài viết này.
  13. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Bạn Tuấn Mèo thân mến !
    Bạn vẽ Digital Painting rất đẹp ! Rất mong được giao lưu, học hỏi nơi bạn !
    Thân ái !
  14. vankien9x

vankien9x Thành viên cấp 1

đẹp thật, như vẽ sơn dầu vậy
  15. chimbong

chimbong Thành viên cấp 2

quá tuyệt vời :like::like::like::like:
  16. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

17. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

09. Tuổi 13

Chỉnh sửa lần cuối: 16/1/15
    David Oless, namnh94comaythangbay thích bài viết này.
  18. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

10. Trẻ em (Vẽ lại Tranh của HS Bruno Di Maio)

Trên đây là tác phẩm của Họa sĩ Bruno Di Maio, tôi chỉ là người đam mê cái đẹp và say đắm mê mệt khi được thưởng lãm những tác phẩm bậc thầy của ông… Tôi vẽ lại để có thể học tập nơi ông Bút pháp độc đáo, màu sắc tinh tế, gợi cảm đến xao xuyến lòng mình khi Bruno Di Maio đã gởi gấm tâm trạng, tâm tư trong từng tác phẩm… Ông vẽ nhiều tranh Nude rất độc đáo, đẹp lung linh đến ru ngủ lòng người…
    Ông sinh năm 1944 tại Tripoli (Libya), các tác phẩm của ông được trưng bày ở nhiều nơi trên thế giới. Từ các thành phố lớn ở Ý, đến Los Angeles, San Francisco, New York,Tokyo và Madrid...
    Nghệ thuật của Bruno Di Maio đã thoát ra sự phân loại của hình thức nghệ thuật thông thường.Ta không biết nên gọi các tác phẩm của ông thuộc trường phái nào. Hiện thực ư? Cũng được nhưng chưa đầy đủ, siêu thực ư? Có lẽ cũng chưa đến mức của sự ám ảnh kỳ dị như tranh của Salvando Daly. (Một họa sĩ siêu thực)
    Chịu ảnh hưởng của nghệ thuật hiện thực Phục hưng, và nghệ thuật lãng mạn thế kỷ XVIII, nhưng lại có nét cọ chấm phá phóng khoáng của chủ nghĩa Ấn tượng cuối thế kỷ XIX, trong cái tư duy tạo hình chủ nghĩa siêu thực thế kỷ XX. Tất cả những cái đó đã hòa quyện trong tranh của ông . Và vì thế cái đẹp trong các tác phẩm Nude của ông mang một dáng vẻ rất riêng biệt. Không dung tục trong thể hiện Bút pháp, màu sắc… Nó không quá mơ màng, lãng mạn, cũng không phóng túng vồn vã, ào ạt khát khao.
    Nó đượm một chút thần tiên mơ mộng trong cái viễn cảnh vừa hiện thực vừa xa lạ. Cảm xúc mà người xem đón nhận có thể là một cuốn tự truyện, mô tả những biểu tượng, những chân dung nữ xinh đẹp, những đường cong khỏa thân duyên dáng quyến rũ, những em bé như thiên thần trong một cảnh quan hấp dẫn...
    namnh94 thích bài viết này
  19. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Khâm phục bạn vẽ bằng chuột rồi đấy. Mà làm gì làm cũng nên sắm wacom, vẽ bằng tay vẫn thích thú như là vẽ bằng bút chì vs giấy vậy.
  20. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

11. Hoài niệm

ToiHocDoHoa.comnamnh94 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn