Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tổng hợp 1 số ảnh em nghịch Lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ducanh8691, 27/4/13.

Lượt xem: 6,249

1. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

sr bạn, tại mình lấy link từ fb mình cho tiện, nên nó nhỏ
    http://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/487929_167081876789609_1936179334_n.jpg đây bạn nhé
    Keita thích bài viết này
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

chỉnh chuẩn ko cần chỉnh :D
    MÀ vào Lightroom như nào vậy bác thớt :D
    ducanh8691 thích bài viết này
  3. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Chuẩn he :)
  4. KhanhNhi

KhanhNhi Mới đăng kí

Mẫu thích cắn móng tay thì phải :), hình cũng đẹp.
    ducanh8691 thích bài viết này
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Vài ví dụ: selective color mạnh hơn hẳn lr, ps có bw layer, gradient, offset, gamma, blend option ... Cách kéo màu của bạn như mình đã nói ở topic trước của bạn, làm hỏng chất lượng ảnh, zoom lên thấy ngay, nếu đem in phải chuyển sang cymk thì chết luôn. Mình đoán bạn cũng nhận ra điều đấy nhưng cố tình bỏ qua để đạt được màu, để nhỏ hoặc up lên web thì khó nhận ra. Nếu lam ps, sẽ ko bị mấy cái này.
    Thiên Ma thích bài viết này
  6. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

đây chỉ là 1 số dẫn chứng của mình về việc kéo màu của lr, việc cố tình như thế là để tạo chất riêng cho chất ảnh, còn nếu làm màu thị trường để cho khách thì lr còn đơn giản hơn nữa, tất cả những công cụ bạn nói mình đều tìm thấy trong lr, mình cũg đã từng 1 thời gian làm ảnh bằng pts, và sau khi chuyển sang lr, mình quyết định dùng luôn lr ;)
  7. Azenis Bm

Azenis Bm Thành viên cấp 1

có phải cái này phải dùng ảnh chất lượng cao thì mới cứu sáng dc như thế k?
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Bạn cho mình biết những công cụ mình nói tương đương trong lr là gì? Bạn ví dụ về màu nhưng lại hỏng ảnh trong khi ps ko làm hỏng, chứng tỏ ví dụ của bạn ko chứng minh được tác dụng của lr, ok? Ở đây nói về khả năng của lr thì đương nhiên là so sánh trong việc lên màu đặc biệt, chứ màu thị trường thì nói làm gì. Mình dung lr cũng gần 2 năm rồi và vẫn dung nó support cho ps.
  9. ducanh8691

ducanh8691 Mới đăng kí

đăng hiếu: Hehe. Em khoe gấu đàng hoàng mà, em có khoe trá hình đâu :-" :)))) :x
    C0r0na: Mình chụp bằng Canon 30D bạn ạ :)
    Azenis Bm: Ảnh chụp bằng DSLR thì theo mình kéo tuốt được bạn ạ ^^
    @All: Chắc em sẽ viết Tut từ bài viết sau. Em cũng mới nghịch LR được hơn tháng thôi mà. Chưa biết được hết tính năng của nó đâu ạ :D ^^
  10. ducanh8691

ducanh8691 Mới đăng kí

Ý bác hỏi là gì vậy ạ? Em chưa hiểu lắm. Bác import các thư mục chứa ảnh vào LR thôi ạ :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn