Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tổng hợp các cách tách nền trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Ghép ảnh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 2/3/17.

Lượt xem: 73,135

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Lâu lâu cũng nên làm một bài viết gì đó mang tính học tập để cùng nhau trao đổi. Bài viết sau là tổng hợp tất cả các cách tách nền trong Ps mà mình biết. Thời điểm cuối năm cũng nhiều việc nên mình không đi sâu vào cách trình bày mà chỉ trọng tâm vào nội dung. Ace hãy cố gắng tương tác để chúng ta cùng nhau tạo nên những bài viết chất lượng nhé.
    Mình có dẫn kèm một số link hướng dẫn chuyên sâu trong mỗi bài viết, nhưng nếu thắc mắc thì cứ đặt câu hỏi.

Để thuận tiện cho bạn nào muốn lưu nhanh những hình ảnh này cho nhu cầu xem lại, mình đã nén thành 1 file rar, link tải (12MB):
    [LOCK]https://www.fshare.vn/file/K16JUFC22RHS

Đây là chia sẻ của bạn Yêu Một Vì Sao, mọi thắc mắc các bạn click vào link dưới đây để hỏi nhé
    => https://www.facebook.com/groups/VietDesigner.Net/permalink/1305618422858001/[/LOCK]

...
  2. butterbee

butterbee Thành viên cấp 1

quá hay luôn, hướng dẫn rất cụ thể :like::like::like::like::like::like:
  3. Zynky

Zynky Mới đăng kí

ai chuyên dùng color range như e không =))
  4. dinhdac48k

dinhdac48k Mới đăng kí

pen thôi
  5. maiphuong36

maiphuong36 Mới đăng kí

Cảm ơn vì bài viết :D
  6. HacLongNinhKieu

HacLongNinhKieu Mới đăng kí

Nãy em mới phát hiện ra là... xài ReMask của Topaz thì hơi bị dễ và nhanh so với chọn chọn thủ công bên ngoài, ngay cả với amateur như em :D Ngặt cái là amateur, với đâm đầu ngay vào xóa râu mòe nên kết quả hơi đáng xấu hổ :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. phuong3992

phuong3992 Banned

Cảm ơn bạn đã chia sẻ
  8. t.hieu195

t.hieu195 Mới đăng kí

bài viết rất hay chi tiết và dễ hiểu, mình thì hay dùng pentool, tóc tai, râu ria, thì color chanel xong rồi blend mod + mask. Nhưng mà nhiều lúc gặp tóc có màu mà lại là những màu sáng như màu vàng mà vô cái nền màu trắng nữa thì mình chịu không biết làm thế nào
  9. thutranghk

thutranghk Banned

Ủng hộ diễn đàn