Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tổng hợp vài pic của mem mới :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi megathuan, 10/11/12.

Lượt xem: 5,362

1. Apophis

Apophis Mới đăng kí

Cho mình hỏi cách làm khoảng đen theo kiểu letter box ở trên và dưới tấm hình đi bạn, mình thik kiểu giống fim vậy :P
    megathuan thích bài viết này
  2. megathuan

megathuan Thành viên cấp 2

thanks nhiều :D

thanks bạn :)

1 là bạn tạo 1 layer nền đen lớn hơn bức hình , 2 là bạn vô image -> canvas size ( alt + ctrl + c )
    Apophis thích bài viết này
  3. Bush Pro

Bush Pro Thành viên cấp 2

Đẹp áh , mình thích hình tối giản
  4. megathuan

Zu.NTTZ, xuangiang1011hth02x1 thích bài viết này.
  5. megathuan

vài pic cuối cùng ^^ , tại vì nguồn hình đã cạn :(

này là tự sướng :D
    Zu.NTTZxuangiang1011 thích bài viết này.
  6. dtkt12

dtkt12 Thành viên cấp 2

thích pic 4 của bác, bác cho em hỏi mấy ảnh này bác chỉnh màu rồi 2 bước cuối là giảm stuation trong hue về 0 rồi dùng layermask để xóa đúng k ah? em cũng theo tut color splash effect như dậy ah:D
  7. megathuan

đúng rùi bác ^^ , cái mask thì đúng , còn màu thì tùy bác muốn chỉnh sao thôi mà :D

Ủng hộ diễn đàn