Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tông màu xanh nổi bật trong trang trí nội thất

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến trúc - Nội thất đẹp' được đăng bởi nhadepso, 24/8/17.

Lượt xem: 3,187

1. nhadepso Mới đăng kí

Gam màu xanh từ xanh nhạt đến xanh đậm đều mang lại cảm giác tươi mát và sạch sẽ, bạn có thể sử dụng gam màu này ở các chi tiết nhấn nhá nội thất cho căn phòng nhà bạn, Nếu bạn yêu thích màu xanh và muốn dùng gam màu này trong nội thất nhà mình thì kham khảo các mẫu dưới đây nhé.

Thiết kế màu xanh cho phòng ngủ
    Nếu phòng ngủ của bạn có các yếu tố như gối, đèn màu xanh, kết hợp với những chú bướm bay lượn trên tường màu xanh nhẹ là bạn đã có một không gian thiên nhiên xanh mát và tạo nên sự đồng nhất thú vị.

Sử dụng nội thất màu xanh
    Bạn có thể thiết kế bàn gỗ, tủ bếp gỗmàu xanh. Đặc biệt trong phòng bếp, cách bố trí này càng trở nên dễ dàng hơn khi các vật dụng liền kề nhau. Điều này tạo nên một cái nhìn liền mạch, thống nhất cho căn phòng.

Tường màu xanh xám
    Trang trí những bức tường màu xanh xám sẽ mang lại vẻ đẹp hiện đại, tinh tế mà vẫn giữ nguyên vẻ quá khứ. Để trần nhà với tông màu trắng đơn giản và bắt đầu trang thêm các yếu tố cổ điển như tranh bích học phong cảnh, ô vuông dưới chân tường, bạn sẽ có ngay một không gian đẹp mắt.

Giấy dán tường trong phòng ngủ
    Các kiểu giấy dán tường với họa tiết đậm chất retro tạo nên một phòng khách hiện đại và dễ dàng kết hợp với các màu sắc khác

Màu xanh cho căn phòng trẻ em
    Khi nói đến trang trí phòng trẻ em, thường một số người nghĩ ngay đến nhưng sắc màu tươi, rực rỡ như hồng, cam, đỏ. Phá cách so với những căn phòng trẻ em truyền thống với sự kết hợp màu trắng và màu hồng với màu xanh là bạn đã có một căn phòng trẻ em nổi bật mới lạ và tinh tế hơn ngoài ra màu xanh tạo cảm giác dịu mắt và thoải mái cho trẻ khi trở về căn phòng của mình.

(Theo Congluan)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. MePun

MePun Thành viên cấp 1

Title "tone xanh" mà vô xem toàn thấy "tone vàng" không à. :))
    traithanhnam90 thích bài viết này
  3. namtrungluc

namtrungluc Banned

Màu sắc rất nhẹ nhàng và thanh tao. Cảm ơn vì đã chia sẻ. Đúng là một tuyệt phẩm thế gian. Nhìn giống nhà tây nhỉ.
  4. todaylight

todaylight Mới đăng kí

Màu xanh này trông nó ko hài hòa mấy
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn