Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tool Rectangular Marquee trong CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Pham Yen, 6/5/15.

Lượt xem: 1,800

1. Pham Yen Mới đăng kí

Xin chào các bạn trong diễn đàn Vietdesigner, mình gặp một vấn đề với Tool Marquee mà không biết cách khắc phục lại. Mong các bạn đọc và giúp đỡ.
    Bình thường khi mình vẽ những đường thẳng đen bằng tool M+ rồi dùng bộ lọc (Polar Coordiantes) thì sẽ ra khung tròn nhiều tầng, nhưng sau khi mình thử dùng thêm những phần khác trong bộ lọc thì sau khi dùng lại Polar Coordiantes không còn được kq như bt nữa ;______;;;

Hình dưới là hình tròn bị giới hạn trong vùng chọn và những đường đen lúc trước khi bị bẻ cong ko mất đi mà chuyển thành màu trắng. Bình thường hình tròn sẽ dàn ra cả bức ảnh và không có đường trắng cắt ngang

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/5/15
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Làm ko đúng cách nó vậy thớt à, thử lại đi.
  3. Pham Yen

Pham Yen Mới đăng kí

Mình thử lại nhiều lần mà vẫn vậy.
    Trước đó mình làm hai bước rất bình thường không xảy ra lỗi gì. Cho đến khi mình thử dùng nhiều thêm lệnh trong Filter với chuyển Layer từ hình vuông sang hcn thì lúc quay về bị bất bình thường luôn :(((((( mình cũng không hiểu tại sao lại bị vầy nữa

Ủng hộ diễn đàn