Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Top 10 Facebook Cover ấn tượng nhất Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Giới thiệu tác phẩm Photoshop ấn tượng' được đăng bởi truongds, 24/10/15.

Lượt xem: 11,227

1. truongds Mới đăng kí

Chào các bạn, chả là mình được giao nhiệm vụ tìm ý tưởng cho Facebook Cover (Ảnh bìa trên Facebook Fanpage, F-Cover) của Công ty nên có dịp tham khảo nhiều F-Cover trong và ngoài nước. Quốc tế thì khỏi nói, đẹp và sáng tạo vô cùng, còn Việt Nam ta thì sao? Mình thấy chủ yếu là các Fanpage lớn hay chú ý tới F-Cover, nhưng cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay, những cái độc đáo và hiếm thì như mò kim đáy biển luôn, còn lại thì đa số là nhét 1 cái ảnh lên gọi là có, còn công phu hơn thì cũng chỉ tạo ảnh riêng nhưng bố cục, font chữ, màu sắc, nội dung... thì thôi rồi (đánh giá cá nhân).

Với hơn 30 triệu người dùng Facebook như hiện nay tại Việt Nam, và ngay cả Chính phủ cũng đã sử dụng, thì việc chăm chút tới Fanpage là điều vô cùng quan trọng với mỗi tổ chức trong thời buổi cạnh tranh toàn cầu như ngày nay. Vì lẽ đó mình đã tổng hợp và muốn giới thiệu để các bạn tham khảo và có thể học tập được điều gì đó từ các thương hiệu hiếm hoi biết chăm chút cho bộ mặt của Fanpage của mình.

Mình đã tham khảo gần 1000 fanpages khác nhau của các công ty, tổ chức lớn nhỏ (không tính cá nhân) thuộc nhiều ngành nghề khác nhau để các bạn tham khảo từ: Tin tức, công nghệ, thế thao, thương mại điện tử, du lịch, games, nhạc, thời trang, thiết kế, ẩm thực, tuyển dụng, marketing, phim, thương hiệu doanh nghiệp... tại Việt Nam

Dưới đây là 10 Facebook Cover mình đã lọc ra theo các tiêu chí: Kỳ công, đẹp mắt, mới lạ, phù hợp với tổ chức. Mời các bạn tham khảo:

10. Microsoft Vietnam ( Facebook.com/Microsoft.com.vn)

9. IVIVU ( Facebook.com/iVIVU)

8. Eva.vn ( Facebook.com/evavietnam)

7. Thế Giới Game ( Facebook.com/thegioigame.vn)

6. NhómMua ( Facebook.com/NhomMua.HCMC)

5. Góc Thư Giãn ( Facebook.com/haivl.com)

4. HotDeal Hà Nội ( Facebook.com/hotdealhanoi)

3. Phienmua.vn ( Facebook.com/Phienmua)

2. Foody.vn ( Facebook.com/FoodyVietnam)

1. NhacCuaTui.com ( Facebook.com/NhacCuaTuiOfficial)

------------------------------
    P/S: Bạn nào có đóng góp gì thêm mình sẽ cố gắng bổ sung để làm phong phú thêm cho AE tham khảo và tự hào hàng việt hơn, có thể là TOP 50 hoặc 100 thì tuyệt vời.

...
    Boo Mina, Hảo Hảo, Phạm Hữu Dư1 người khác thích bài viết này.
  2. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

like vì sự đầu tư của bạn. kỳ công lắm đáng để bookmark lại. thank thớt
    truongds thích bài viết này
  3. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Vivu đẹp nhất :D
  4. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

ở_ cái này là tự xếp hạng a ?
  5. Heokuz

Heokuz Mới đăng kí

Mình mong đợi hơn thế này khi đọc cái tít
    nguyenthanhnvt, phankien9x, nguyenthao8112 người khác thích bài viết này.
  6. truongds

truongds Mới đăng kí

@oceankingdom: Thứ hạng không quan trọng lắm đâu bạn vì mình chỉ chọn được 10 mẫu nổi bật nhất thôi mà đa phần đều là tên tuổi đình đám cả. Sau này moi người đóng góp nhiều hơn thì có thể có phần Vote để mọi người đánh giá cho khách quan.

@Heokuz: Mình cũng muốn nhiều hơn, nhưng cái đó phụ thuộc vào trình độ của Designer Việt - ở trong forum này khá nhiều.

Mong nhận được nhiều hơn góp ý và có thể là các Fanpage có Cover đẹp hơn những cái trên để góp phần làm phong phú hơn cho Topic này, giúp các ACE tham khảo dễ dàng hơn khi có nhu cầu.
  7. Long Lia

Long Lia Mới đăng kí

Đẹp thật đấy! Cảm ơn chủ thớt nhé :D:x
  8. truongds

truongds Mới đăng kí

@Long Lia: Hy vọng sẽ có thêm nhiều tác phẩm đẹp nữa do mọi người gửi lên.
  9. Q Khánh

Q Khánh Mới đăng kí

Nhòn mà rạo rực ...
  10. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Vãi ! Hóa ra cũng chỉ là cái ảnh, cùng lắm là cái banner !
    Chả có tí éo gì giống như thớt nói.
  11. truongds

truongds Mới đăng kí

@OKguy: Bạn này comment hay thật, làm mình choáng váng luôn. Bạn muốn gì khác nữa? Mình nói gì không giống vậy? Dù sao cũng cảm ơn bạn đã gửi comment.
  12. Nguyễn Hân

Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

#7 ăn nói kiểu gì vậy? Thế nó ko phải là ảnh thì là cái gì được vậy? Ko hiểu gì thì hỏi 1 câu, hoặc ko muốn hỏi thì im lặng mà đọc comment. Như thế ko ai bảo bạn có vấn đề đâu.
    Hình của ng ta rõ đẹp, rõ ấn tượng thế kia mà ăn nói vậy.
  13. SagaConan

SagaConan Thành viên cấp 1

thích cái nhóm mua và cái vivavivu
  14. truongds

truongds Mới đăng kí

@SagaConan: Mình cố ý lấy nhiều phong cách khác nhau để mọi người có được cái nhìn đa dạng nhất. Nhưng xem ra nhiều người vẫn thích các hình ảnh về tự nhiên hơn là ảnh đồ họa thì phải.

Có bạn nào thích ảnh đồ họa nào không nhỉ?
  15. SagaConan

SagaConan Thành viên cấp 1

Kiểu xu hướng nhìn về mấy thứ tự nhiên nó thật với có cảm nhận hơn.
  16. ruaconx11

ruaconx11 Banned

Facebook và hình tượng photo cover...áo và đẹp
  17. truongds

truongds Mới đăng kí

Cá nhân mình thì thích sự công phu và kỳ công hơn là tự nhiên vốn có nên mình mới xếp 3 vị trí đầu là các hình ảnh tạo ra khá kỳ công.

Theo mình nghĩ thì banner NhacCuaTui.com được tạo bằng vector. Foody.vn thì từ photoshop. Còn Phienmua.vn không biết tạo thế nào mà nhiều ảnh xếp đẹp thế nhỉ? Có bác nào biết cách làm không?
  18. Cruj

Cruj Mới đăng kí

Đẹp quá
  19. nganth209

nganth209 Banned

ko biết có phải tại em con gái ko mà em thích cái của eva nhất
  20. dgra

dgra Thành viên cấp 1

Cứ tưởng top này do tổ chức nào uy tín đánh giá cơ =))

Ủng hộ diễn đàn