Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Top 12 font được yêu thích nhất cho Graphic Designer - thiết kế in ấn

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi ToiHocDoHoa.com, 17/3/16.

Lượt xem: 10,957

1. ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Theo một cuộc khảo sát về bộ Font được yêu thích nhất của tạp chí GDUSA, kết quả không quá bất gờ với những font khá là quen thuộc. Nếu bạn đang là một Graphic Designer, để xem bạn thường sử dụng font nào trong đây nhé.

Trong 12 font này, có những font bán hàng ngàn $ nhưng cũng có font Free 100% được sử dụng cho cả thương mại luôn. Tuy nhiên các bạn cũng nên biết về bản quyền font chữ để sử dụng sao cho an toàn nhé. Cường không bảo các bạn phải luôn luôn …trong sáng nhé, vấn đề là nên biết để tự bảo vệ lấy bản thân.

Và đây là top 12 font được yêu thích nhất :

Top 12 font được yêu thích nhất trong thiết kế In ấn

Link down: loading ...

...
    Zane Princeton, hatay1712, kemyeu2 người khác thích bài viết này.
  2. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Mình thì hay sài số 3 vs số 7, mấy số còn lại không biết trừ số 1. Lót dép hóng link :)):>
  3. Bill Rizer

Bill Rizer Mới đăng kí

Bác có biết mấy font được dùng trong ảnh này k ạ cho em biết tên với. Em cảm ơn các bác ạ zJYfygw.jpg
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

1-2-7-8-9 :D
  5. Vô Danh Vô Thực (bị xóa)

Vô Danh Vô Thực (bị xóa) Thành viên cấp 2

mình không thuộc nhiều font cho lắm, nhưng mỗi lần chon font, lựa đi lựa lại thì nhìn phù hợp cũng loanh quanh mấy font này :D
  6. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

Times New Roman :">
    phankien9x, Quảng Cáo Nhật Minhhatay1712 thích bài viết này.
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

bài mình viết sao ếu được share nhỉ ... buồn thế T_T
  8. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

fhare rồi đấy thôi, nhưng mà đưa thêm câu link down: loading.. vào để làm gì thế?
  9. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

có ai hay dùng roboto ko, mà font của bác có phải bản việt hóa rồi ko vậy
    phankien9x thích bài viết này
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

bộ font helvetica cái giá của nó thật là.......
    liên quan tới vụ sử dụng thương mại, m ko hiểu sao cái trang flaticon nó không cho phép mình cung cấp file ai, psd, eps có icon của nó trong thiết kế nữa cho dù có trả phí member 10 obama/tháng nữa ToiHocDoHoa.com. thử mail cho nó hỏi, nó bảo không được phép. cả bên freepik cũng thế.
  11. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

drax rừng nào cọp đấy, qui định riêng của từng trang mà. Cường ko rõ anh ơi!
  12. Quảng Cáo Nhật Minh

Quảng Cáo Nhật Minh Thành viên cấp 1

dùng unicode cho nó lành :(
  13. anhtuan_hmu

anhtuan_hmu Mới đăng kí

có bác nào có font số 1 ko , cho e xin ạ
    tks
  14. letu218013

letu218013 Banned

thank.! chia sẻ.
  15. trananhdung.kts.dsn

trananhdung.kts.dsn Thành viên cấp 1