Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic đấu súng giữa c901-c905 vs DSLR

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi cudyandem, 10/1/13.

Lượt xem: 23,399

1. Congachamxup

Congachamxup Thành viên cấp 2

Mình hơi tiếc là bạn không phải kỹ sư điện tử, chứ không chắc cũng nhờ bạn tìm cho cái flash của con này nó làm bằng gì, sync bao nhiêu =))
    siêu nhân lội nước, cudyandemhth02x1 thích bài viết này.
  2. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

tranh luận thì sang thớt bên kia cho đầy đủ rành mạch chứ nhỷ? :D
    cudyandem thích bài viết này
  3. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

bác thì e lạ gì, có dám múa gì vs bác đâu, ý e là chờ hội anh em chơi sony 90x thôi chứ các anh em chơi dslr lên nòng súng sẵn sàng giao lưu rồi :)
    vâng, chỉ so giao lưu 2 hạng mục này thôi, và bên dslr cũng để phân giải ngang mobile luôn. :)

bọn em đa số còn gà mờ nên đang chờ buổi off để mở mang kiến thức mà!
    thôi anh nén giận, em cũng nóng ruột lắm rồi, vừa bán hết máy móc rồi nên giờ đang lăn tăn mua lại dslr hay c901 cho gọn nhẹ đây :))
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình thích kiểu tranh luận thế này, nó mới đúng là tranh luận chứ ko phải cái kiểu phủ đầu chụp mũ. Mình nghĩ để được bức ảnh như thế thì như bạn nói đó, thêm 1 flash cho background và nó phải đánh đúng lúc với flash của đt, mình nghĩ dù có hơn 100 cũng ko thể vì flash như bạn nó chỉ nhá lên trong 1/16000s
  5. Congachamxup

Phiền bác hay mod quote lại rồiném sang bõ kia cái :">
  6. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

=)) có được xiền ko bác? :">
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

:)) mình mà là kỹ sư điện tử thì mình cũng đã check cái này rồi, mình tìm thông tin của con đt cả tối về các thông số kỹ thuật cũng như ảnh của nó các bạn nước ngoài chụp thì thấy cũng gọi là đẹp hơn đt khác chứ kỳ diệu như topic kia thì mình ko thấy :)) mà hôm nay phải đi thi mà tối qua vẫn ngồi mày mò cái đấy =))
  8. Tùng Anh

Tùng Anh Mới đăng kí

đọc từ nãy giờ thấy bùn cười quá
    clil thích bài viết này
  9. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

ngồi coi mấy pro nói để biết thêm kiến thức chứ trong người có cái điện thoại 1200 à chẳng có tiền mua máy chụp hình
    siêu nhân lội nước thích bài viết này
  10. Congachamxup

1/16000s là con số để NAG kia có thể bắt cứng gần như hoàn toàn chuyển động của giọt nước, để khi soi lên pixel by pixel thì cũng không có hiện tượng mờ, nhòe.
    Còn bưc ảnh chụp nước bằng đt ở trên, có thể chớp ở 1 khoảng thời gian thấp hơn tầm khoảng 1/1000s là được, vì viền ảnh còn bị blur, cũng như chúng ta không được xem full size nên không thể kết luận là nó sắc nét như NAG kia đã chụp.
    hth02x1 thích bài viết này
  11. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

1/1000s mình nghĩ để trùng nhau cũng ko thể :)) mà ảnh đó là ảnh chưa qua chỉnh sửa
  12. Tùng Anh

Tùng Anh Mới đăng kí

có xenon thì buộc cửa sập phải khép nhanh thôi!
    các thông số trên con dt lúc này k quan trọng nữa.quan trọng là thuật toán mà các lập trình viên viết để đóng cái màn trập kia sao cho cảm biến k bị cháy nà vẫn ghi hình kịp! Các bố cứ lý thuyết này nọ mà k hỏi tại sao xenon nó nhanh và mạnh vậy, ở cự ly gần mà ảnh không bị cháy?
    amateur thích bài viết này
  13. Congachamxup

Mình không hiểu câu này lắm, bạn giải thích rõ hơn được không :(
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

cái đấy liên quan gì đến tốc độ 1/15s khi chụp đóng băng nước vậy bạn???
  15. Suntn1991

Suntn1991 Thành viên cấp 2

k rành lắm về máy móc cũng như kỹ thuật...mà ở Hà
    nội thì xa wa....:L
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có lẽ sẽ dài tới trang 20 :D
    cudyandemhth02x1 thích bài viết này.
  17. amateur

amateur Thành viên cấp 1

18. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ý mình là flash đánh ngoài cho bg và flash xenon của đt phải cùng đánh chỉ trong vòng 1/1000s để bg sáng rõ mà ko bị nhòe hình như bàn luận ở trên. ngoài ra còn phải căn khoảng dài thời gian đánh của đt và flash trùng nhau
  19. Congachamxup

Chế độ slave :D tức là chế độ nhại sáng
    Gần như tức thời khi flash tép trên đt sáng thì flash phụ cũng sáng vậy.
  20. Congachamxup

Mình nghĩ phỏng đoán dùng thêm 1 flash phụ của bạn hth02x1 cũng không phải là không có cơ sở, tuy nhiên bức hình trên có dùng thêm flash phụ không thì bác nào chụp bức ảnh trên vào confirm hộ cái T.T

Ủng hộ diễn đàn