Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic nhận Giải đáp, hỗ trợ về bảng vẽ cảm ứng WACOM

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi tuongduyhoa, 18/12/13.

Lượt xem: 102,029

1. oxfordenglish11

oxfordenglish11 Mới đăng kí

Thì xin driver online tải về cài
  2. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Bạn tuongduyhoa ơi mình có wacom CTH-470 bị lỗi driver trên windows 7 pro. Khi mình tải driver chính hãng về thì máy nhận CTH-470 rồi lại chuyển về thành USB input device. Mình có thử cắm wacom qua máy khác và cài đặt driver thì chạy bình thường. Rất mong bác giúp đỡ. Nếu bác có file driver cài thủ công thì cho mình xin với ạ. Mình xin cảm ơn.
  3. RayD

RayD Mới đăng kí

Cho em hỏi là giữa CTL-490 với CH-490 khác nhau chỗ nào ạ. Với cả tầm 2m trở xuống có đám Huion với 2048 lực nhấn như H610/Pro, x2 so với Wacom, liệu có thực sự tốt hơn Wacom không ạ?
  4. IronStone

IronStone Mới đăng kí

m mới mua e Wacom Cintiq pro 13 đã test thử cắm vào laptop hiện trên màn hình Wacom bình thường. Khi cắm vào máy tính cây sao lại k hiện lên màn hình Wacom nhỉ, trong khi đó mình cài driver vẫn dùng bút cảm ứng bình thường. B nào biết chỉ mình với [-O<
  5. Linlye

Linlye Mới đăng kí

Em xài wacom được 1 năm rồi, tự dưng hôm nay bút wacom không nhận cảm ứng ấy a (?) mở phần touch từ tay thì vẫn hoạt động như thường nhưng dùng bút lại không nháy đèn xanh
  6. kamai91

kamai91 Mới đăng kí

mình có con ituos 4 ptk 540 lâu không dùng , giờ chuyển nhà bị mất cap mà không biết mua ở đâu , cho mình hỏi là chỉ cần cap đầu giống thôi hay là phải mua dây chính hảng ?
  7. kat art

kat art Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi, mua loại rẻ tầm 1,5tr ở khu vực phía bắc thì nên mua ở đâu (có ship) ạ, và nên tránh những nơi nào ạ
  8. Giiner

Giiner Mới đăng kí

4 nút trên wacom với 2 nút cây bút nữa ..cài dat sao ad
  9. locanalyze

locanalyze Thành viên cấp 1

Chào mọi người, Mình hiện đang dùng wacom CTH 490, win 8 ! Dạo gần đây wacom của mình cứ bị trình trạng không croll được ! Mình để mặt định, giữ nút dưới là croll ! Có ai từng bị và biết cách sửa không giúp mình với :( Search mãi mà không thấy ai chỉ cách sửa :(
  10. viet16051995

viet16051995 Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi chất lượng của dòng Huion
    chất lượng của Huion KAMVAS GT-156HD so với Wacom Cintiq Pro 13 , dòng Cintiq 13 nên chọn loại nào.
  11. Cú Lùn Mủm Mỉm

Cú Lùn Mủm Mỉm Mới đăng kí

mọi người cho em hỏi, setting thế nào để đầu bút khi rê tạo dc vùng chọn hoặc bôi đen text dc ạ, em đang xài art CTH 490, nhưng k bôi đen chọn đúng hàng chữ cần chọn dc ạ
  12. Qiu Zhuangg

Qiu Zhuangg Mới đăng kí

- Cho em hỏi lỗi nét như vầy thì sửa sao ạ [​IMG]
    - Em đang xài CTH-490 ạ. Em đã thử cách gỡ driver và cài đặt driver mới restart các kiểu nhưng vẫn không khắc phục được ạ. Không biết là lỗi ở máy hay ở wacom ạ. Em xin cảm ơn
  13. PhongĐiệpY

PhongĐiệpY Mới đăng kí

Em dùng wacom intuos. Lúc bình thường nếu ấn nút phía dưới trên bút đồng thời rê bút thì sẽ di chuyển được ảnh giống như là mình nhấn giữ phím space + ấn giữ và rê chuột ấy ạ. Nhưng không hiểu sao hôm nay lại không làm được. Lúc ấn nút dưới trên wacom và rê đi thì nó chỉ hiện lên vòng tròn màu trắng thôi, ảnh không di chuyển. Có ai biết em phải sửa lại thế nào không ạ?
  14. Lê Thiên Bửu

Lê Thiên Bửu Thành viên cấp 1

bạn ơi cho mình hỏi, bản vẽ wacom của mình đang sử dụng bình thường thì bỗng nó bị chạm. Khi vẽ thì có lúc là ra nét, có lúc là nó di chuyển hình (tương tự công cụ hand). Mình đã cài lại driver lại thì vẫn như vậy.
  15. Anart0505

Anart0505 Mới đăng kí

Hình như chủ thớt đi nghỉ mát rồi :))

viet16051995 : Nếu bạn dư giả tiền và đang xài máy Mac Apple thì quất CintiQ Pro 13 (vì bạn này chỉ hỗ trợ cổng màn hình Displayport của Apple thôi). Không thì chọn Huion 156 đi cho lành. À, XP-Pen nó mới ra dòng 16 Pro giá rẻ hơn, nhìn phê lắm. Bác tham khảo thử
    viet16051995 thích bài viết này
  16. viet16051995

viet16051995 Thành viên cấp 1

Anart0505 cảm ơn bạn nhé, mình mua cintiq pro dùng gần nửa năm nay rồi :v:v:v
  17. Pinaxiikee

Pinaxiikee Mới đăng kí

Tầm khoảng 2 triệu thì wacom nào ngon thế cả nhà?
  18. fuzzy

fuzzy Mới đăng kí

em xài con cintiq 13hd lúc hồi ấy xài ở máy 13 inch thì không có gì nhưng chuyển qua máy 15 inch thì nó lại bị lệch đầu bút khi em dùng sai với clipstudio nhưng với pts thì lại ko sao ạ? i.imgur.com/mJy1Xus.mp4 thêm https:// vào trc link ạ

Ủng hộ diễn đàn