Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic nhận Giải đáp, hỗ trợ về bảng vẽ cảm ứng WACOM

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi tuongduyhoa, 18/12/13.

Lượt xem: 102,330

1. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Lemon_lazy >:D< thank you, mình nghe nói mấy cái xoay, lăn, zoom có vẻ thú vị ko bik thực tế thì sao nhỉ có hữu dụng ko
    tuongduyhoa thích bài viết này
  2. you123

you123 Mới đăng kí

mình dùng ctl480 nhưng mỗi khi vẽ bằng Manga Studio thì có những loại pen hiển thị rất mờ, nhỏ tí có khi còn ko nhìn thấy gì. Nếu dùng chuột quẹt thử 1 đường thì vẫn đậm như bình thường. Cái này không biết là do wacom của mình bị hỏng hay làm sao nhỉ?
  3. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Không biết ở VN có ai nhận thay bề mặt bảng vẽ wacom không vậy các bạn? Nếu là bề mặt có touch thì có thay được không. Chi phí khoảng bao nhiêu.
    Mình hỏi để xài cho thoải mái rồi sau này cần thì thay.
    Bạn nào biết thì trả lời giúp nhé. Cảm ơn bạn.
  4. Ngô Ngô

Ngô Ngô Mới đăng kí

Mình vừa mua Intuos Manga, cho mình hỏi là cài các phần mềm tặng kèm như thế nào? :|
  5. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Trong bao bì có một tờ giấy ghi đường link và serial để download đó bạn (lúc mình mua intous pro thì thấy vậy..)
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Ngô Ngô bạn vào wacom.com đăng ký tài khoản bằng seria trên box sẽ được hướng dẫn down phần mềm
  7. ngoccan

ngoccan Mới đăng kí

Sao mh mua ko có bộ vệ sinh đi kèm nhỉ!!!
  8. Ngô Ngô

Ngô Ngô Mới đăng kí

Cám ơn các bạn, mình cài được rồi ^^~
  9. nguyendovan

nguyendovan Thành viên cấp 1

cho e hỏi là tự dưng cái bút TCL 480 của em độ nhạy của bút rất chậm làm thế nào để sửa được ạ
  10. lazycat1811

lazycat1811 Mới đăng kí

Đã ai dùng Wacom Bamboo pen & touch CTH-470K và Wacom Bamboo Manga Pen & Touch CTH-470S rồi thì review cho mình với, thấy bên Tứ Gia có bán :D
  11. CeiLuise

CeiLuise Mới đăng kí

Không biết tại sao sau khi mình update driver của con CTH-480 thì không cảm ứng = tay đc nữa :( thớt chỉ mình cách cài đặt lại Touch Small đi, để chế độ Touch on r mà vẫn k cảm ứng = tay đc :(
  12. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình cần mua :
    Wacom Intuos3 4x5 Pen Tablet, PTZ430
    Số lượng : 2 cái.

Inbox qua trang cá nhân hoặc : inf.tanthanh@gmail.com
  13. Hoàng Vũ Lam

Hoàng Vũ Lam Mới đăng kí

cho em hỏi wacom của em dùng 1 thời gian thì bị mất nét nhấn, cho chạy lại driver cũng k đc, vậy phải sửa thế nào ạ ( em dùng phần mềm paint tool sai, wacom intuos pen & small CTH-480 )
    skkkkkktuongduyhoa thích bài viết này.
  14. geminith7

geminith7 Mới đăng kí

Hoàng Vũ Lam: Bạn hãy mở phần hiệu chỉnh của wacom trong control panel và cùng đầu bút nhấn thử, nếu thấy có thay đổi về áp lực tức là mọi thứ vẫn rất bình thường và vấn đề là nằm ở chỗ phần điều chỉnh pen pressure (PS) và tool pressure (Manga Studio, bạn nhấp vào hình cờ lê bên dưới khung tool properties của tool đang dùng, khi có bảng hiện ra, bạn thấy có một nút hình mũi tên xuống, vào đó, thấy chữ pen pressure, bạn hiệu chỉnh lại nó, thế là xong)
    Còn nếu không được nữa, rõ ràng là phần cứng bị.
  15. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Các bạn cho mình hỏi
    mình mới cắm thêm 1 màn hình nữa, để chạy 2 màn hình
    Nhưng bề mặt wacom di chuyển cũng bị chia làm 2 theo màn hình ( cái wacom đã bé giờ lại bị chia làm 2 đi nét rất khó )
    có cách nào cho nó nhận trên 1 màn hình thôi, và có phím tắt nào để di chuyển qua lại giữa 2 màn hình không
    thanks all
  16. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

17. bui manh thang

thanks @ToiHocDoHoa.com

Mình đã làm được, nhưng có thêm vấn đề là mình chỉ cài cho wacom nhận 1 trong 2 màn hình mà thôi
    có phím tắt nào để chuyển qua lại giữa 2 màn hình được không
  18. bui manh thang

Mình đang cần gấp
    bạn nào biết chỉ mình với

Mình đã làm được, nhưng có thêm vấn đề là mình chỉ cài cho wacom nhận 1 trong 2 màn hình mà thôi
    có phím tắt nào để chuyển qua lại giữa 2 màn hình được không
  19. Bayonetta

Bayonetta Mới đăng kí

em có mua 1 con Intuos Pro Med đc tầm 2 tháng,Trc vẫn vẽ bt nhưng dạo gần đây tự dưng vẽ bị nhảy nét. Có 1 đoạn rộng tầm 1,5cm chạy dài hết bề mặt vẽ wacom là cứ vẽ nét qua đấy là tự dưng nó nhảy qua , ví dụ nếu đi 1 đường thẳng từ trên xuống thì đến đoạn đấy tự dưng bút nó nhảy 1 khoảng 1,5cm xuống xong lại bt.Mà lại bị cả 1 dải dài , e ko biết là do wacom hỏng hay do driver , xin mng giúp đỡ

Read more: http://forum.vietdesigner.net/threads/wacom-gap-van-de-xin-hoi-moi-nguoi.85449/#ixzz3aOVOm1F9
  20. Vuahocvuachoi

Vuahocvuachoi Mới đăng kí

Cho minh hoi wacom chi su dung duoc khi lien ket voi may tinh ma ko the hien dong binh thuong nhu thiet bi di dong a?

Ủng hộ diễn đàn