Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic nhận Giải đáp, hỗ trợ về bảng vẽ cảm ứng WACOM

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi tuongduyhoa, 18/12/13.

Lượt xem: 102,321

1. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

jokernow được, nếu em hiểu ngôn ngữ lập trình để viết lại driver cho nó.
    Nói cách khác là không được :D
    tuongduyhoa thích bài viết này
  2. jokernow

jokernow Mới đăng kí

thế có cách nào khắc phục đỡ vụ này k
    chứ mới giở bút lên cái nó bay loạn xạ cả ra
  3. tuongduyhoa

tuongduyhoa Thành viên cấp 1

jokernow : như thế em đâu biết đc con chuột ở đâu để mà làm, wacom nó giống như con chuột, em di đến đâu thì con trỏ di đến đó, chỉ khi em chạm bút xuống thì nó mới bắt đầu thao tác thôi.
    P/s: mở bút lên mà nó bay loạn xạ thì có thể có 2 nguyên nhân : 1 là do e chưa biết xài Wacom, 2 là wacom hoặc Driver bị lỗi, chứ WACOM không có con nào bị như vầy hết đâu e.
  4. tuongduyhoa

Thân mời các bạn tham dự Workshop “TRÌNH DIỄN CÔNG NGHỆ SÁNG TẠO CÙNG WACOM” - Miễn phí vé vào cửa, Cơ hội nhận quà tặng tổng trị giá 40 triệu. Đăng ký tham gia ngay tại đây : http://goo.gl/forms/t3DEHLUVFZ
  5. tticooldn92

tticooldn92 Mới đăng kí

em muốn tắt cảm ứng của CTH 480 thì tắt ở đâu ,em chỉ xài bảng vẽ với bút ,ko cần cảm ứng , cảm ơn
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

tticooldn92 trên góc phải của bảng vẽ có cái nút gạt giống như tắt âm lượng của iphone đó e
  7. Duy Đào

Duy Đào Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi cái đầu tẩy cái bút mình bị làm sao tự dưng lại không tẩy được,có phải do va chạm gì không? bây giờ phải bấm thì nó mới tẩy đc. mình dùng intous pro nhé
  8. thaotootoo1212

thaotootoo1212 Mới đăng kí

e dùng wacom intous ctl 480k đc 2 năm vẫn bình thường ạ, nhưng tự dưng hôm nay e xài lại k thấy đèn led màu xanh cảm nhận bút. di chuyển bút nhưng hầu như chuột trên màn hình k di chuyển, e pải làm sao ạ :'(
  9. Hà Phàm94

Hà Phàm94 Mới đăng kí

cái wacom bamboo CLT 470 của em bị gì thế ạ T.T connect vào driver vẫn nhận bình thường nhưng rê = ngòi bút không có hiệu ứng , tuy thế rê bằng đầu gôm tẩy vẫn bình thường nhưng mà nó bị dính dính lại ... không biết là do sao ạ , do bút hay máy . máy sài 2 năm mấy rồi
    thaotootoo1212 thích bài viết này
  10. tuongduyhoa

Duy Đào : bạn nói phải bấm mới tẩy được là bấm vào đâu vậy?
    thông thường những lỗi như vậy nếu ko phải do phần cứng (xác xuất cực thấp) thì là do driver, cách kiểm tra đơn giản nhất là bạn gỡ driver đi, download bản mới nhất về cài lại thử xem nhé
  11. tuongduyhoa

Hà Phàm94 : lỗi của em khả năng là do phần cứng, em đem qua 123 Thụy Khuê ad kiểm tra miễn phí cho e nhé
  12. tuongduyhoa

thaotootoo1212 : lỗi của em là do máy tính chưa nhận bảng vẽ, em kiểm tra lại cáp tín hiệu hoặc cắm thử sang máy khác thử xem sao
  13. l0n3ly

l0n3ly Mới đăng kí

cho em hỏi, em đang định mua cho đứa em cái CTH-490 ART, nhưng phân vân vì thấy nó ko có đầu tẩy, biết là cũng ko quan trọng lắm nhưng e dùng cây bút có đầu tẩy của CTH-480 sang thì có xài đc ko a?

với cả CTH-490 em thấy có tận 3 model lận, nó khác nhau ở điểm gì vậy ạ?
  14. tuongduyhoa

l0n3ly : bút của CTH-480 không dùng được trên 490 serial đời mới e nhé, nói cách khác là đầu tẩy đã được loại bỏ hoàn toàn trên Wacom intuos 490 Serial

CTH-480 có 3 model là thì điểm khác nhau chỉ là phần mềm bản quyền tặng kèm:
    1, Intuos Pen &Touch Small CTH-490 Art - có 2 màu (Blue /Black): Dành cho HS-SV. Tặng kèm Phần mềm Corel Painter Essentials 5
    2, Intuos Pen &Touch Small CTH-490 Comic - có 2 màu (Blue /Black): Dành cho HS-SV. Tặng kèm PM Clip Studio Paint Pro & Anime Studio Debut 10 [ New model 2015 ]
    3, Intuos Pen &Touch Small CTH-490 Photo màu đen: Dành cho HS-SV. Tặng PM Corel PaintShop Pro, Corel AfterShot Pro for Windows, và Macphun Creative Kit, Corel AfterShot Pro for Mac.[ NEW model 2015 ]
  15. thaotootoo1212

thaotootoo1212 Mới đăng kí

tuongduyhoa . không phải do dây cáp hoặc máy khác ạ, e đã kiểm tra, đèn tín hiệu tab vẫn sáng, tình trạng khá giống bạn hà phạm, khi rê bút thì k có tín hiệu ạ
  16. maingong

maingong Mới đăng kí

Mình mới mua CTH 480 hôm nay, khi mình thử dùng đầu tẩy thì k tẩy được mà tác dụng như đầu vẽ, kể cả khi mình dùng đầu vẽ chọn Erazer quệt thì vẫn thành nét vẽ chứ k tẩy được, khắc phục như nào ạ?
  17. tuongduyhoa

thaotootoo1212 : nếu đèn vẫn sáng mà không nhận bút chỉ có 2 nguyên nhân : driver bị lỗi (lỗi này khả năng 99%) hoặc hỏng bút (lỗi này khả năng 1%) em nhé

cách khắch phục : gỡ hẳn driver cũ ra, khởi động lại máy rồi download bản driver mới nhất về cài lại -> khởi động lại máy là được
    nếu vẫn không được e đem qua 123 Thụy Khuê ad lấy bút khác thử cho.
  18. tuongduyhoa

19. Kboomz

Kboomz Mới đăng kí

Các bác giúp em với. T.T Chiều nay em vừa ra Thụy Khuê mua em CTL 480 xong. Về phát hiện ra ổ đĩa hỏng nên em down driver trên mạng về. Down đủ các bản mà không bản nào được, nó toàn báo lỗi "Device driver software was not installed successfully" thôi ạ. T.T Cứu em.
  20. tuongduyhoa

Ủng hộ diễn đàn