Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic nhận Giải đáp, hỗ trợ về bảng vẽ cảm ứng WACOM

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi tuongduyhoa, 18/12/13.

Lượt xem: 102,028

1. MissStupid95

MissStupid95 Thành viên cấp 1

Anh ơi, cho em hỏi, em mua CTL 480 bên mình, về dùng PS thì brush không thể hiện đúng kích cỡ và màu sắc, ví dụ trong ảnh. bên trái là vẽ bằng chuột, bên phải là dùng wacom
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/11/15
    tuongduyhoa thích bài viết này
  2. WindyFoto

WindyFoto Thành viên cấp 1

[ Gấp ] Thớt cho e hỏi ạk ! Em dùng CTL 480 được 1 năm rồi ạ , tự dưng dở chứng nhảy cảm ứng tưng tưng mỗi khi đưa bút vào bảng vẽ. e đã thử gỡ phần mềm - cài lại mà vẫn ko ăn thua ạ !
    nhờ thớt chẩn bệnh giùm, :(( ! em cảm ơn nhiều ạ !
    video demo lỗi đây ạ : em đưa đầu bút gần bảng, nhúc nhích nhẹ mà chuột đã nhảy tưng tưng rồi ạ

(xin lỗi em ko nhúng video vào được :( )
    tuongduyhoa thích bài viết này
  3. tuongduyhoa

tuongduyhoa Thành viên cấp 1

WindyFoto : lỗi của em khả năng cao là bị lỗi bảng vẽ em ạ, liêm hệ www.tugia.com.vn để đc hỗ trợ e nhé
  4. tuongduyhoa

fate.elric : lỗi của em dúng là do xung đột phần mềm, biện pháp duy nhất là e phải cài lại lần lượt phần mềm (Driver, photoshop.. thậm chí kể cả win)
    cài lại driver nhớ vô hiệu hóa PM diệt virus nha e
  5. tuongduyhoa

super slow: bảng vẽ wacom chạy được trên windows 10 và tất cả các bản win xp, win vista, win 7, win 8 , win 8.1 và các phiên bản HĐH Mac osx e nhé

Mochi : e đặt mua tại www.tugia.com.vn để đc giao hàng miễn phí, nhận hàng ok mới trả tiền nhé, wacomvietnam ko thuộc hệ thống phân phối wacom chính hãng bên mình
    bui manh thang : em cài đặt phím tắt zoom vào 1 phím bất kỳ là ok

TuanYun: bảng vẽ của em khả năng cao bị lỗi cảm ứng rồi, đem qua 123 Thụy Khuê để ktra e nhé
  6. tuongduyhoa

MissStupid95 thích bài viết này
  7. MinhChieN

MinhChieN Thành viên cấp 1

anh ơi bên anh có sửa lỗi loạn cảm ứng không vậy...
  8. Thanhtrung96

Thanhtrung96 Mới đăng kí

Anh ơi cho em hỏi wacom của em không zoom, xoay được bằng tay, và hay bị lỗi " wacom tablet driver not found ", hiện em đang dùng loại CTH-480/S2. Vậy có cách nào để khắc phục các lỗi này không ạ
    tuongduyhoa
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/1/16
  9. MissStupid95

MissStupid95 Thành viên cấp 1

10. devil_da

devil_da Thành viên cấp 1

Cho em hỏi là bình thường ở trên chuột có con lăn, em học 3D phải dùng khá nhiều nhưng trên wacom k có con lăn thì phải làm sao ạ? e cảm ơn!
  11. Tăng Thiện Trí

Tăng Thiện Trí Mới đăng kí

Cho mình hỏi waccom của mình là cth470 mua được khoảng 10 tháng rồi, mấy hôm trước tự nhiền vào Photoshop bị mất cảm ứng Pen pressure, sau khi sửa lại thì vào photoshop nó bị giật, như bị lỗi phần mềm ý, nói chung là nếu xài photoshop bình thường thì không sau mỗi lần sửa lại cái pen pressure thì nó lại giật, không làm dc việc gì cả. đã thử cài đặt lại pts , update driver rồi nhưng vẫn bị , :(
  12. Jasmine Nguyen 481

Jasmine Nguyen 481 Mới đăng kí

Dạ cho em hỏi là em mới mua cái CTH 480. Vẽ bên PS thì nét vẽ dày mảnh theo lực nhấn nhưng vẽ bên AI thì chỉ có 1 độ dày duy nhất ạ. Phải cài đặt thêm driver hay thế nào ạ? Em cám ơn.
  13. Legen_Killer

Legen_Killer Mới đăng kí

Cho em hỏi là lúc vẽ xong thì mình có cần rút dây tablet ra không hay vẫn để giống như chuột với bàn phím luôn ?
  14. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Jasmine Nguyen 481 của bạn đây
    mr.kotjkJasmine Nguyen 481 thích bài viết này.
  15. haocenter

haocenter Mới đăng kí

Mình cũng bị như bạn này, mới cài lại bản cc2015 thì không còn thấy pressure nữa.

16. banhmikemsua

banhmikemsua Thành viên cấp 1

Cho e hỏi, e xài wacom CTL470L chỉnh lực nhấn trong AI thì chỉnh được và cũng vẽ được luôn nhưng bên Photoshop không có chỗ để chỉnh (Cụ thể là em th khảo clip nước ngoài người ta mở trong Preferences > Technology Previews và chọn 'Use Touch Gestures -window only' nhưng bên em không hề có lệnh đó). Có cách nào để sửa không ạ. E cám ơn!
  17. thirteen

thirteen Thành viên cấp 1

có bác nào có bộ cái drive wacom CTL 470 cho macbook không? mình tìm mà không thấy có
    Cảm ơn các bác
  18. pham do

pham do Mới đăng kí

Mình chỉnh sao để nét đậm nhạt theo lực nhấn vậy ad ?
  19. Đặng Thu Huyền

Đặng Thu Huyền Mới đăng kí

Ad ơi cho em hỏi với ạ :(
    Em vừa mua Intuos CTL-490 nhưng về cài driver trên trang chủ về cài đặt xong lúc vào wacom tablet properties thì nó hiện "The supported tablet was not found on the system". Em đã kết nối cổng usb, uninstall rồi cài lại cả hai bản 2015 và 2016 vẫn không được :( Giúp em với ạaaa

Em đổi cổng usb thì nó hiện k install được driver x(
    "Device driver software was not successfully installed"
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/7/16
  20. Dosu

Dosu Thành viên cấp 1

ngòi bút wacom của mấy bạn có dính cứng không hay bị hơi run run vậy :'( của mình bị hơi run nên vẽ nét thẳng hơi khó với cuối đoạn thẳng thưởng bị run run ...

Ủng hộ diễn đàn