Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trả lời câu hỏi để biết bạn đã chọn đúng chiếc ghế văn phòng chưa?

Chủ đề thuộc danh mục 'Quảng cáo - Dịch vụ - Mua bán về design' được đăng bởi khanhedu, 22/2/16.

Lượt xem: 851

1. khanhedu Mới đăng kí

Bạn là một công ty bạn là doanh nghiệp dù là lâu năm hay mới thành lập thì việc chọn cho mình những chiếc ghế văn phòng nhập khẩu là điều vô cùng cần thiết và quan trọng. Nhưng không phải ai cũng biết cách chọn cho mình những sản phẩm ghế sao cho phù hợp với công ty cũng như đảm bảo cho sức khỏe của nhân viên của bạn.

Công ty cổ phần ghế nhập khẩu cao cấp chuyên về nhập khẩu các sản phẩm nội thất sẽ tư vấn cho bạn những sản phẩm cao cấp phù hợp với cuộc sống văn phòng của bạn cùng bạn đi đến những thành công rực rỡ.

Những mẹo nhỏ khi chọn ghế văn phòng cho bạn.

Việc ngồi làm việc trong một thời gian dài sẽ khiến cho cơ thể bạn mệt mỏi và có nguy cơ mắc một số bệnh về tim mạch và xương khớp vì vậy việc chọn ghế văn phòng phù hợp là việc rất quan trọng đối với sức khỏe của bạn.

Và bạn hãy trả lời những câu hỏi dưới đây để có thể lựa chọn được cho mình những sản phẩm ghế văn phòng phù hợp nhất.

Câu 1: Chân bạn có chạm sàn khi ngồi?

Câu 2: Tựa lưng ghế có bằng với vai của bạn?

Câu 3: Phần thắt lưng bạn có được nâng đỡ tốt khi ngồi?

Câu 4: Ghế bạn có thế điều chỉnh được tay vịn hay không?

Câu 5: Khi ngồi góc giữa khuỷu tay và cẳng tay có lớn hơn 90 độ hay không?

Câu 6: Khi đặt tay lên tay vịn bạn có thấy vai và khuỷu tay được thoải mái?

Câu 7: Góc giữa hông và đầu gối khi ngồi có bằng 90 độ hay không?

Câu 8: Chiều cao của ghế có bằng chiều dài chân bạn?

Nếu câu trả lời của bạn là “có” thì chắc chắn rằng bạn đã lựa chọn được cho bạn một sản phẩm khá phù hợp với bạn rồi đó, còn nếu đó là “không” thì bạn cần phải xem lại sản phẩm đó và có thể thay thể bằng những chiếc ghế phù hợp hơn.

Sau đây tôi sin chia sẻ những kinh nghiệm xương máu khi chọn ghế văn phòng.
    Tiêu chí để đánh giá một chiếc ghế văn phòng.

Ghế có tựa lưng tốt, góc tựa là 110 độ.

Ghế có tay vịn hỗ trợ 2 tay để bạn có tư thế ngồi 1 cách thoải mái nhất.

Chân phải chạm sàn khi ngồi ghế.

Những chiếc ghế văn phòng cần tránh khi mua.

Tựa lưng hình tròn hoặc hình chữ C.

Ghế không có tay vịn.

Ghế quá cao hoặc quá thấp khiến chúng ta có tư thế ngồi không thoải mái.

Ghế đệm ngồi quá mềm.

Trên đây là những kinh nghiệm bạn nên biết khi mua cho mình những chiếc ghế văn phòng cho không gian nội thất công ty bạn. Hãy là người tiêu dùng thông minh để có được cho mình những sản phẩm phù hợp nhất.

...
  2. andy94

andy94 Mới đăng kí

ghế chỗ mình hơi thấp

Ủng hộ diễn đàn