Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Trãi lòng]Tự nhiên muốn đi bụi

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi chuot406, 18/8/12.

Lượt xem: 3,124

1. chuot406 Thành viên cấp 2

2h sáng, đang ngồi làm báo cáo cho sếp, hút điếu thuốc. tự nhiên muốn đi bụi.
    nghĩ lại quá khứ, thực tại. hằng ngày đi làm, rồi đi làm. kiếm tiền, kiếm được nhiu tiền hơn.tương lai rồi sẽ cưới vợ, sinh con. mình thật hoang mang quá.
    muốn có cảm giác đi ra thế giới ngoài kia. khám phá.
    mình biết rồi sẽ khó khăn, rồi sẽ có lúc chết bờ chết bụi không ai bit đặng hốt xác đem về chôn, nhưng không lẽ cứ tiếp diễn cuộc sống như thế này.
    Tình hình hiện tại. gia đình bình thường, ba mẹ đã lớn tuổi, và nếu ko có mình o bên thì vẫn còn 4 ng anh chị chăm sóc. gấu thì đang có 1 kon. tình cảm khang khít. nếu không có j xảy ra thì chắc mình sẽ nâng cấp từ gấu lên level thành mẹ của kon mình
    việc làm ổn định ở 1 công ty lớn. thu nhập hàng tháng không nhiu nhưng nhìn xuống vẫn mừng là hơn 1 cơ số người. và đang có dự định khởi ngiệp.
    nhưng thật sự là mình đang hoang mang. mọi việc cứ đều đều. mà bản chất của mình không thich những sự việc như thế này. mình muốn được trải ngiệm nhiu hơn nữa, muốn " đi" để bit mình dốt cỡ nào."đi" để.......
    dự tính là đi bụi vòng quanh châu á. :(
    haziiiiiiiiiiiiiiiiii 8->[-(

...
    Hàn Phongpitlamgi thích bài viết này.
  2. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Em chưa đi làm (mới năm 2) nên chưa hiểu được áp lực công việc nó ntn, nhưng hoàn cảnh, công việc của thím hiện nay có thể nói là không tồi một chút nào nếu ko nói là ước mơ của cơ số người nữa (Có em luôn) [​IMG]
    Em đoán là thím đang đêm hôm thì lên cơn CDSHT [​IMG] hay sao mà tự dưng nảy ra cái ý định đi bụi, hay là thím đã đọc thớt này nhỉ, nếu thím chưa biết thớt này thì e khuyên thím cũng nên đọc cho biết? [​IMG]
    Code:
    http://vozforums.com/showthread.php?t=2843333
    Khuyên thật lòng thím là muốn làm gì thì làm cũng đừng bỏ dở công việc giữa chừng, là thanh niên thì ai cũng có những giây phút CDSHT nhưng vẫn phải giữ lập trường vững vàng thím ạ [​IMG], nếu thấy công việc áp lực qúa hay chán quá thì lâu lâu tranh thủ ngày nghỉ mà đi phượt cũng được [​IMG]
    chuot406 thích bài viết này
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

vote 1 phiếu cho phượt châu á của bạn :D

Huyền Chip ver 2 ^^
  4. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Hay là ráng để dành tiền rồi làm một chuyến phiêu lưu lớn khắp nơi luôn... Đúng là cứ sống một cuộc đời bình thường thiệt vô nghĩa mà....
  5. Địa Ngục Máu

Địa Ngục Máu Thành viên cấp 2

Mình thì chỉ muốn về quê chứ không muốn ở đây hít "bụi" nữa...
  6. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

sao trước bác không chọn ngành nào hay đi ấy.e chọn ngành lái tàu cũng chả thích này.
    chuot406 thích bài viết này
  7. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

ráng đợi cưới rồi đi với gấu luôn đi bạn.
    tuần trang mật luôn.1 công đôi việc >:)
  8. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Thằng bạn mình học lái tàu-giao thong van tải nah. bay h hỏi nó thích đi biển ko, nó kêu chang thà làm o cảng hay trong nước. chứ ra biển sợ lắm roài. hôm trước nó đi 1 chuyến qua Nga về. gặp hải tặc Thái Lan. hix, nge nó kể, 1 ngày mà thuyền trưởng chưa trả tiền chuộc, tụi nó chặt 1 ngón tay của nhân viên trên tàu. móa. ko biết nó chém hay thật nhưng mình thấy nó đúng là sợ đi biển thật lắm roài. nói chung làm ngề biển mà phải viễn dương thì...sống chết..ko biết ngày nào. :)

Ủng hộ diễn đàn