Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trải nghiệm Canon EOS 77D: ngôi sao mới trong dòng bán chuyên

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Phu_Le0301, 15/5/17.

Lượt xem: 13,735

1. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

Chiphuong nói đúng đó. Bản thân mình xài các dòng bán chuyên của Canon từ gần 10 năm trước đã thấy OK rồi. Nói chung Canon được thiết kế dễ chịu cho người mới bắt đầu xử dụng máy ảnh.
  2. huynh.phuongchi

huynh.phuongchi Thành viên cấp 1

Dạ cảm ơn anh Lê Duy, em cũng mới sử dụng máy Canon gần đây à. Mà em đang muốn đổi máy cao hơn do cũng có điều kiện chút chút :D
  3. trannguyenduyminh

trannguyenduyminh Thành viên cấp 1

kaisoulpro ok, để mình tham khảo thử. Quay nhiều sợ cháy thẻ :)) chắc sắm cái 64GB thôi, giá cũng hơi chát :D
  4. william_av

william_av Mới đăng kí

Con này hơi lạc trôi nhỉ, vừa mởi ra 80D hồi năm ngoái, giờ "thụt lùi" 77D nhưng công nghệ thì xem xem. Có vẻ Canon muốn tạo thêm một lựa chọn cho người dùng chuyên nghiệp đúng hơn.
  5. huynh.phuongchi

Đúng đó anh William, như moi người nói con này là model giữa giữa mà công nghệ mới Canon ra mắt á. Không biết em là con gái có hợp với dáng em không?
  6. vquyen

vquyen Mới đăng kí

máy này đẹp quá <3
  7. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

Thích thì quất thôi em, con gái hay con trai cầm máy này cũng pro hết đó :D
  8. huynh.phuongchi

Dạ, cũng phải đợi bác và anh yêu cho phép mới dám chứ anh :D
  9. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

vquyen: Đẹp chỗ nào vậy bạn? Nói rõ hơn được không?
  10. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

đẹp do là Canon. :)) máy này ko những đẹp mà gọn :D
  11. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

Đang hỏi vquyen mà, để cho bạn ấy trả lời.
    Mà mình thấy cách đặt tên này cũng sẽ ấn tượng đối với những từng người thích hay sở hữu 7D hay 70D :D
  12. william_av

william_av Mới đăng kí

Dự rằng năm sau sẽ có 88D nữa, Canon thực sự là biết cách "hút máu" người dùng, chạy theo công nghệ đuối luôn
  13. huynh.phuongchi

Sao biết có 88D, bộ bác làm trong Canon vô đây câu anh em hả bác william?
  14. trannguyenduyminh

em mới để ý, hình như cái ống kit kèm theo nó rút gọn so với mấy lens kit cũ phải ko :(
    cháo lòng thích bài viết này
  15. william_av

william_av Mới đăng kí

Đúng rồi đó Minh, ống KIT mới là ngàm EF-S gọn hơn và có chống rung quang học nên hỗ trợ quay phim tốt hơn.
  16. trannguyenduyminh

vậy so với ống cũ sao bác? tại ống cũ em thấy dãy tiêu cự nó rộng hơn .
  17. william_av

william_av Mới đăng kí

Theo kiến thức mình Google được thì ống kính mới có mô tơ lấy nét nhẹ và êm hơn, không có phát ra những tiếng kêu rẹt rẹt nên phù hợp quay phim không có nhiều tạp âm. Bên cạnh đó thì lấy nét nhanh hơn ha ha
  18. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

trannguyenduyminh mình thấy body con này nhỏ gọn nên ống kit cũng phải rút gọn 1 chút cho phù hợp với ngoại hình. tính ra với mấy cái như bác william_av kể thì không phải đắn đo gì nhiều đâu.
  19. william_av

william_av Mới đăng kí

Chỉ không thích một điều ở con 77D là một dòng lửng lửng vậy có thể bị "chết yểu" nếu nhiều người không thích ha ha
  20. trannguyenduyminh

cảm ơn bác William khai sáng :D nếu nhu cầu của mình là quay phim nhiều chắc hợp rồi.

Ủng hộ diễn đàn